Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งอีกรอบคับ"หน้าจอค้างงง" คับช่วยผมทีครับไคก้ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งอีกรอบคับ"หน้าจอค้างงง" คับช่วยผมทีครับไคก้ได้

พึ่งซื้อมาประมาน4วัน ครับ แล้วเล่นไป หน้าจอก็ค้างเอาดื้อๆ
    บางทีเปิดจอไว้หน้าวินโด้ เฉยๆ ยังค้างเรยคับ ไม่รุว่าเกิดจาอาไรได้บ้าง
    คือค้างแบบ กด อาไรไม่ได้เลย เม้าไม่ขยับ ต้องกด ปุ่มรีสตาดไหม่ คับ
    คีบอร์ดก็กดไม่ได้ นี่เสปคผมนะคับ เผื่อ ช่วยได้
    E4500 2.20
    Ram Geil 2Gb
    M/B Gigabyte p35 DS3R
    VGA XFX GeForce 8800Gts
    Exermax 460W คับ
    ไม่รุว่ามันเป็นที่อะไรคับ แนะนำทีนะคับ ขอบคุณมากคับ
    จาทำงานก็ต้องเซฟตลอด

ขอโทดทีตั้งอีกรอบนะคับ กระทู้เก่ามานมีคนมาตอบแล้วคับ

มานไม่มีคนมาตอบ แล้วงิ พิมผิดๆ

Comment

ขณะเล่นเปิดโปรแกรมอยู่หรือเล่นเกมที่เป็นครับ เป็นได้หลายกรณีครับ 1.คล็อดหนักไป 2.แรมอาจมีปัญหา 3.โปรแกรมที่ใช้มีปัญหา 4.เครื่องร้อนระบบภายใน มันต้องไล่แต่ละตัวเลยครับ

Comment

มีแรมกี่ตัว ถ้า 2 ตัว ลองถอดออก 1 ตัว

Comment

เปนได้ ตั้งแต่ Window เอ๋อ, แรมเดี้ยง, อุปกรณ์หลวม, ฯลฯ เยอะงับต้องไล่ลองทีละอย่างอะงับ =="

ps 460w เอา 8800gts อยู่เหรองับ @@? HDD พัดลม ไฟ กี่ตัวอะ ?

Comment

เป็นเหมือนกันเลย แก้เท่าไหร่ก็ไม่หาย

Comment

เครื่องใหม่หรือครับ คิดว่าHardwareไม่ป่วยเเล้วกัน ตั้งค่าเดิมก่อน
              เเล้วมาดูSoftwareกว่า ถ้าไม่ได้ลงsoftwareเองก็เริ่มที่ตรงนั้นเลยครับ เวลามีปัญหาก็จะset upได้
              อีกเเบบก็คือส่วนเพิ่มเติมนอกจากระบบปฏิบัติการเอาออกก่อน เเล้วใช้งานดู

Comment

Working...
              X