Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามโง่ๆๆ ที่ผมไม่รู้จริงๆ จะโอน file VDO ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามโง่ๆๆ ที่ผมไม่รู้จริงๆ จะโอน file VDO ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ไม่รู้ว่า เข้าใจ ถูกป่าว ผมมีกล้อง VDO เป็น เทบ อยากจะ โอนเองเพราะไปที่ร้าน ครั้งละ 250 บาท

คำถามนะครับ (ขอโทษด้วยไม่รู้จริงๆๆ )

1.ต้องซื้อ การ์ด TV มาติด ถึงจะโอนได้ ใช่ป่าวครับ

2.ราคาประมาณเท่าไหร ยี้ห้อไหนดีครับ

3.ขั้นตอนการทำงาน เสียบตรงแถวๆๆๆ การ์ด จอ ใช่ป่าวครับ และก็ โอน ปกติ

หรือ ต้องทำอย่างไรบ้าง ผมไม่ทราบจริงๆๆๆ แต่อยากรู้ครับ กะจะซื้อ สิ้นเดือนนี้แล้ว

รบกวนด้วยครับ

คิดว่าน่าจะเป็นพวก miniDV ใช่ใหมครับ
    พวกการ์ดดู TV ก็ใช้ได้ครับ แต่คุณภาพงั้น ๆ
    แล้วก็รับภาพเข้ามา save เป็น AVI ก่อน จากนั้นก็แปลงเป็น Mpeg เพื่อที่จะไรท์เป็น VCD
    แต่ถ้าเป็นภาพเฉพาะ ก็รับภาพเข้ามา เซฟเป็น Mpeg ได้เลยครับ จะทำเป็น VCD หรือ DVD ก็แล้วแต่
    ดีตรงประหยัดเวลา กะ คุณภาพดีกว่าครับ

การ์ดทีวี ก็ 1 - 3 พันครับ ส่วนการ์ดแคปเจอร์ ก็มีตั้งแต่ 3 พัน ยันหลักหมื่น อ่ะครับ
    แบบเป็น USB 2.0 ก็มีครับ ตามห้าง IT มีครับ
    ลองไปสอบถามพนักงานดูนะครับ พวกนี้ใช้งานไม่ยากครับ มีซอฟแวร์ให้มาด้วย

Comment

การที่เราจะโอน file vdo จากกล้อง VDO ที่เป็นเทป จะต้องมี การ์ด TV สถานเดียวใช่ป่าวครับ

Comment

Working...
      X