Announcement

Collapse
No announcement yet.

4000+ 4400+ 4800+ เพิ่ม L2 เป็น 1024K แล้วหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4000+ 4400+ 4800+ เพิ่ม L2 เป็น 1024K แล้วหรอครับ

4000+ 4400+ 4800+ เพิ่ม L2 เป็น 1024K แล้วหรอครับ
    เหนในเวป JIB มันบอกว่า อับเดท

มันก็ 512*2=1024k อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
      มันก็ 512*2=1024k อยู่แล้วนี่ครับ
      1024k*2 นะไปดูใน www.jib.co.th

Comment

เมืองนอก มีนะครับ

Comment

ไม่มีหรอก เพิ่งโทรไปเช็ค 6000+ เมื่อกี้เนี้ย รับรอง ดูในรูป มีแต่ 5200+ ตัว 65nm ที่ใหม่และไม่มีขายบ้านเรา แถว ลด L2 อีก
          Attached Files

Comment

Originally posted by zombieto View Post
            1024k*2 นะไปดูใน www.jib.co.th
            ถ้าเขาไปเอาตัว 90nm มาขายก็ใช่ครับ ตัว90nm(รหัสลงท้ายCS) x2 4000+,x2 4400+,x2 4800+ L2 มัน 1024*2

Comment

มีแต่ 65 65 65 อิอิ

Comment

เอาไว้เช็ค PASS AMD

http://products.amd.com/en-us/DesktopCPUFilter.aspx

Comment

เจอมากับตัวเลยครับ งานนี้ ไปซื้อคอมที่ นอริช มา เดินดู cpu x4000 ที่ jib เขาพิมพ์บอกว่า 1024*2

แต่ไปซื้ออีกร้าน(เคลือคอม7) เขาบอกของเขา512*2 ไอ้เรารึก็คิดว่า อ้าว ร้าน jib เขาคงเอาตัวใหม่

ออกมาขายแหง๋ๆ เลยเดินไปถามเขาดู พนักงานขาย ตีลังกายัน ว่า1024*2 จริงๆ ผมเลยบอกเขา รบกวนถามช่าง

ให้หน่อยได้ไหมครับ ถ้า1024*2 จริงจะซื้อเลยครับ ปรากฏว่า ช่างบอก512*2 เขาพิมพ์ผิดไป(ไอ้เราก็นึกแล้ว

เพราะทั้งตึกมีร้าน jib ร้านเดียวที่x4000 มัน1024*2 ร้านอื่นไม่มีเลย) สรุปผมไปซื้ออีกร้าน แพงกว่าร้าน jib

ตัวละ40บาท แต่เสียเปลี่ยนเลยใน30วัน(jib15วัน) เรื่อง ราคาถูกแพงผมไม่ค่อย สนใจเท่าไร หากต่างกันนิดเดียว

เน้น บริการหลังการขายดีกว่า (ผมทำร้านเนตครับ 15วันกะ30วันต่างกันพอสมควร) แต่ยอมรับครับ jib ของ

ส่วนใหญ่ ถูกกว่าร้านอื่นๆทุกร้าน (ของผมครึ้งร้านก็ของ jib ) ถูกกว่าร้านอื่น แทบทุกร้านจริงๆครับ ร้าน jib

แต่ซื้อของหมดเป็นแสน ขอลดเศษไม่ถึง100 ไม่ยอมลด เหอๆ เข้าใจคร๊าบว่าขายถูกแต่ลดหน่อยเถ๊อะอิอิ

Comment

1024*2 อยู่ในรุ่น 90nm แต่รุ่น 90nm ก็ยังแยกต่อเป็น ADOxxxxcs กับ ADAxxxxCZ ที่กินไฟต่างกันอีกต่อนึง

Comment

โอ!ได้ความรู้เพิ่มคับ^^
                      ปล. แอบเสียวเหมือนกันนึกว่าอกกตัวไหม่lol

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                        เจอมากับตัวเลยครับ งานนี้ ไปซื้อคอมที่ นอริช มา เดินดู cpu x4000 ที่ jib เขาพิมพ์บอกว่า 1024*2

แต่ไปซื้ออีกร้าน(เคลือคอม7) เขาบอกของเขา512*2 ไอ้เรารึก็คิดว่า อ้าว ร้าน jib เขาคงเอาตัวใหม่

ออกมาขายแหง๋ๆ เลยเดินไปถามเขาดู พนักงานขาย ตีลังกายัน ว่า1024*2 จริงๆ ผมเลยบอกเขา รบกวนถามช่าง

ให้หน่อยได้ไหมครับ ถ้า1024*2 จริงจะซื้อเลยครับ ปรากฏว่า ช่างบอก512*2 เขาพิมพ์ผิดไป(ไอ้เราก็นึกแล้ว

เพราะทั้งตึกมีร้าน jib ร้านเดียวที่x4000 มัน1024*2 ร้านอื่นไม่มีเลย) สรุปผมไปซื้ออีกร้าน แพงกว่าร้าน jib

ตัวละ40บาท แต่เสียเปลี่ยนเลยใน30วัน(jib15วัน) เรื่อง ราคาถูกแพงผมไม่ค่อย สนใจเท่าไร หากต่างกันนิดเดียว

เน้น บริการหลังการขายดีกว่า (ผมทำร้านเนตครับ 15วันกะ30วันต่างกันพอสมควร) แต่ยอมรับครับ jib ของ

ส่วนใหญ่ ถูกกว่าร้านอื่นๆทุกร้าน (ของผมครึ้งร้านก็ของ jib ) ถูกกว่าร้านอื่น แทบทุกร้านจริงๆครับ ร้าน jib

แต่ซื้อของหมดเป็นแสน ขอลดเศษไม่ถึง100 ไม่ยอมลด เหอๆ เข้าใจคร๊าบว่าขายถูกแต่ลดหน่อยเถ๊อะอิอิ
                        ร้านไหนครับที่ประกันเปลี่ยนเลย 30 วันครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                          ถ้าเขาไปเอาตัว 90nm มาขายก็ใช่ครับ ตัว90nm(รหัสลงท้ายCS) x2 4000+,x2 4400+,x2 4800+ L2 มัน 1024*2
                          มีครับ แต่มีแต่ 939 ครับ ที่ L2 = 1M * 2

Comment

ร้านที่เปลี่ยนให้ หากสินค้ามีปัณหาภายใน30วัน คือ พีซีเอ๊าเล๊จ ครับ

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                              ร้านที่เปลี่ยนให้ หากสินค้ามีปัณหาภายใน30วัน คือ พีซีเอ๊าเล๊จ ครับ
                              ขอบคุงครับ แต่เอ๊ะอยู่ชั้นไหนของพันธ์ทิพ หรอครับ

Comment

Working...
                              X