Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กน้อยคอยความช่วยเหลือ งบ 20000 จัดให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด็กน้อยคอยความช่วยเหลือ งบ 20000 จัดให้หน่อยครับ

ขอโทษนะครับ รู้ครับว่า มีคนถามแบบนี้ เยอะ แต่ รายละเอียดอาจ ต่างกัน เล็กน้อย เลย ตั้งอีก กระทู้อะครับ

งบ 20000 + - ไม่เกิน 2000 เคสอย่างเดียวนะครับ
    ทำงาน graphic เป็นหลัก photoshop / web 3D พรี่เมียม After และ เล่น เกมส์ด้วย บางครั้ง เท่านั้น

รบกวน แนะนำด้วยนะครับ จะซื้อ เสาว์นี้แล้ว
    Last edited by ผู้ชายดีดีคนหนึง; 24 Oct 2007, 15:17:11.

แหล่งความรู้ดีดีแบบนี้.....มี มี search หรือ ค้นหา ข้างบน ลองใช้มันสักหน่อยคับ

Comment

เฉพาะเคสนี่ 20000 เลยเหรอครับ

สุดยอดมากมาย
      ผมยังใช้เคสตัวละ เกือบ 2000 อยู่เลย

ปล. รู้ว่าหมายถึงไม่รวมจอ ขอโทษด้วย พอดี ขำขำ ครับ 555
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
        แหล่งความรู้ดีดีแบบนี้.....มี มี search หรือ ค้นหา ข้างบน ลองใช้มันสักหน่อยคับ
        ผมเห็นด้วย เข้ามาแต่ละท่าน ไม่เคยลองดูกระทู้เก่าบ้างเลย มันมีทุกรูปแบบเลย บางกระทู้มีต่อ...มีความคิดเห็นอื่นไหม ลองดูนะท่านกระทู้เก่านะ พิมพ์ 20000 เลือก "จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด"

Comment

สงสัย มาถามวันที่ อารมณ์ไม่ดี แน่ๆๆๆ คนอื่น ก็ถามตั้งเยอะ -_-

ขอโทษด้วยละกัน

จริงๆๆ ห้องนี้ก็เปลี่ยนเป็น ค้นหา อย่างเดียวไปเลยก็ดีนะครับ มีให้ถามก็ถาม ค้นก็ค้น ไม่ช่วยก็ไม่ช่วย แต่ไม่หาเรื่อง คนเราน้า..... เอาเป็นว่า สมาชิกใหม่ ไม่มีพวกละกัน
          Last edited by ผู้ชายดีดีคนหนึง; 24 Oct 2007, 17:13:43.

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai..._id=&s_cat_id=

Comment

ลองหา ๆ ดูเอานะครับ

Comment

Originally posted by ผู้ชายดีดีคนหนึง View Post
                สงสัย มาถามวันที่ อารมณ์ไม่ดี แน่ๆๆๆ คนอื่น ก็ถามตั้งเยอะ -_-

ขอโทษด้วยละกัน

จริงๆๆ ห้องนี้ก็เปลี่ยนเป็น ค้นหา อย่างเดียวไปเลยก็ดีนะครับ มีให้ถามก็ถาม ค้นก็ค้น ไม่ช่วยก็ไม่ช่วย แต่ไม่หาเรื่อง คนเราน้า..... เอาเป็นว่า สมาชิกใหม่ ไม่มีพวกละกัน
                ไม่มีคำว่าเด็กใหม่หรือเด็กเก่าหรอก....คุณไม่ค้นหาเลย ตั้งกระทู้อย่างเดียว ผมว่าคุณควรมีสเป็คในใจบ้่างยังดีเสียกว่า ลองดูกระทู้อื่นก็ได้ แล้วถามว่าแบบนี้ดีไหม ยังจะสร้างสรรค์กว่า และอีกอย่างจะประกอบแต่ไม่รู้อะไรเลย ไม่ได้หรอก โดนหลอกฟันตาย...คุณลองดูกระทู้ปักหมุดบ้างนะ
                คนอื่น ก็ถามตั้งเยอะ เขามีสเป็คในใจอยู่แล้ว แล้วถามดีไหม....ยังจะสร้างสรรค์กว่า

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=98599

Comment

Originally posted by samutss View Post
                    ไม่มีคำว่าเด็กใหม่หรือเด็กเก่าหรอก....คุณไม่ค้นหาเลย ตั้งกระทู้อย่างเดียว ผมว่าคุณควรมีสเป็คในใจบ้่างยังดีเสียกว่า ลองดูกระทู้อื่นก็ได้ แล้วถามว่าแบบนี้ดีไหม ยังจะสร้างสรรค์กว่า และอีกอย่างจะประกอบแต่ไม่รู้อะไรเลย ไม่ได้หรอก โดนหลอกฟันตาย...คุณลองดูกระทู้ปักหมุดบ้างนะ
                    คนอื่น ก็ถามตั้งเยอะ เขามีสเป็คในใจอยู่แล้ว แล้วถามดีไหม....ยังจะสร้างสรรค์กว่า
                    ยืนยันได้ว่า หลายๆๆ กระทู้ ก็ พิมพ์ แต่ เงิน และ การใช้งาน เช่นกัน

คุณรู้ได้ไงว่าผม ไม่หา . . . .
                    คุณรู้ได้ไงว่า ผมไม่มี สเป๊คในใจ . . .
                    และคุณ รู้ได้ไงว่า ผม ไม่รู้อะไรเลย . . .

ถ้าที่นี้ คุณเป็นคนดูแล เจ้าของ webmaster คุณมีสิทธิ์ ที่จะมองว่า อะไรมีค่า อะไร ไร้ค่า และ สามารถ ลบกระทู้ต่างๆๆได้

ที่นี้มันก็ที่ที่ รวมๆๆๆ แชร์ๆๆ หลายๆๆความเห็น มีคนรู้มาก รู้น้อย ไม่รู้

และถ้าคนไม่รู้ ก็มาเล่นที่นี้ไม่ได้ใช่ป่าวครับ (อย่าทำตัวเป็น เจ้าของ web สิ )

อะไร คือ สร้างสรร คำว่า สร้างสรร มันเป็นเส้นบางๆๆ ที่ขั้นระหว่าง คิดกับไม่คิด ความพอดีหายาก

ท้ายที่สุด ไม่ช่วย ก็ ไม่ต้อง โพส ยังจะดีเสียกว่า พูด ... สังคมไทยจะน่าอยู่มากมาย อาจ รู้จัก การช่วยเหลือ ซึ่งกันและกัน ถ้าวันหนึง ผม เก่ง ด้าน IT มากๆๆๆ ผมสัญญา ว่า ผมจะไม่ เสียดาย เวลา นั่งพิมพ์ ช่วยเหลือ เรื่องที่รู้ แน่นอน

Comment

อย่าทะเลาะกันเลยครับ เอาเปนว่าผมชอโทดแทนทั้งสองฝ่ายเลยล่ะกันนะครับ

มาทะเลาะกันกันเรื่อง it จะได้ประโยชน์กว่าคับ

Comment

ใจเย็นจ้า ผมไม่พิมพ์เพราะผมนึกที่มันต่างจากของเดิมๆที่เคยจัดนำเสนอไปยังไงน่ะครับ ท่านอื่นก็น่าจะเหมือนกัน
                        ราคา 2หมื่นนี่มีมาบ่อยครับ ต่างคนต่างจัดไปหลายรอบแล้ว คิดแบบใหม่ไม่ออกก็เลยไม่โพสครับเพราะเข้าใจว่าน่าจะไปดูกระทู้เก่าๆมาแล้ว

Comment

Originally posted by papababa View Post
                          ใจเย็นจ้า ผมไม่พิมพ์เพราะผมนึกที่มันต่างจากของเดิมๆที่เคยจัดนำเสนอไปยังไงน่ะครับ ท่านอื่นก็น่าจะเหมือนกัน
                          ราคา 2หมื่นนี่มีมาบ่อยครับ ต่างคนต่างจัดไปหลายรอบแล้ว คิดแบบใหม่ไม่ออกก็เลยไม่โพสครับเพราะเข้าใจว่าน่าจะไปดูกระทู้เก่าๆมาแล้ว
                          ผมเห็นด้วยกับเขาอย่างยิ่งเลย.......ดูก่อนเขียน คิดก่อนเขียน ผมก็เป็นผู้หนึ่งที่เข้ามาเหมือนกับคุณแต่....ใช้สมองมากกว่าเท่านั้นเอง ผมไม่ใช่เข้ามาทะเลาะ หรือเป็นใหญ่ในที่นี้ ที่นี่ไม่ได้มีกระทู้เดียว...00
                          ผมยืมเอาลายเซ็นต์ท่าน gearhead มาน่ะเผื่อกระจ่าง
                          Attached Files

Comment

ผมจะเฝ้าดูกระทู้ต่อไป ถ้าในหลายๆท่านเข้ามาบอกว่าผมผิด ผมค่อยจะกล่าวคำขอโทษกับคุณ....

Comment

ผมว่า การใช้คำพูด ทำให้ ความรู้สึกคนเรา ต่างกันต่างหาก
                              จะหลัก เบา แล้วแต่การใช้ วาจา พูดจา สอดเสียด ไม่ต่างอะไรกับ พวก นักเลง คีย์บอรด์
                              ผมไม่ต้องการ คำขอโทษเลย แม้แต่น้อย เพียงแต่ ไม่ช่วย ก็ไม่ต้องมาพิมพ์ สอดเสียด สู้ปล่อยไว้ ว่างๆๆๆ ยังจะดีกว่า พิมพ์ ข้อความ เช่นนี้

ถ้าคนใช้ สมอง มีวาจาเช่นนี้ สู้เป็นคน ด้อยปัญญาจะดีกว่า สังคมไทย จะน่าอาศัยมากมาย

การศึกษา บอกถึง นิสัยคน
                              ว่าตัวตน มีปัญหา ทางด้านไหน
                              อย่าใสใจ ในคำพูด ของเศษคน
                              ปากพาจน เหมือนสุนัข กัดกับเ*** (จริงๆๆ ไม่อย่างใช้คำแรงๆๆๆนะครับ แต่ 1 คำก็โง่ 2 คำก็ไม่มีสมอง )

ยืนยันครับ ไม่ต้องการ คำขอโทษ แม้แต่น้อย สเป๊ก ช่างมัน ไม่เอา ในกระทู้นี้ก็ได้
                              ผมรับผิดชอบ คำพูดของตัวเองที่พิมพ์ลงไป ทุกคำ

Comment

Working...
                              X