Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมของadmin ที่ใช้ดูเน็ตในlan ว่าใครทำอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมของadmin ที่ใช้ดูเน็ตในlan ว่าใครทำอะไร

มีโปรแกรมของadmin ที่ใช้ดูเน็ตในlan ว่าใครทำอะไรบ้างไหมครับ

เช่นคนนั้นโหลดหนัง คนนั้นเปิดเวป คนนี้เล่น msn. ไรประมาณนั้นอ่ะครับ

หรือ เอาไว้ดูแบนวิส ก็ได้ครับว่าใคร ดูด เน็ตไปเท่าไร อะไรแบบเนีย ครับ

ขอบ คุณมากครับ เพราะเครื่องออฟฟิส ตอนนี้ ช้ามากเหลือเกินครับ

ผมก็ต้องการครับ

Comment

Remote Admin ครับ
      ไม่ก็ netschool pro
      ถ้าจะจับ Packet ก็ใช้พวก Sniffer เอา

Comment

เอารุปตัวอย่างมาให้ดู อิอิ

อันนี้ Remote ดูเครื่องที่บ้าน จากที่ทำงาน อิอิ
        Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:22:14.

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
          Remote Admin ครับ
          ไม่ก็ netschool pro
          ถ้าจะจับ Packet ก็ใช้พวก Sniffer เอา
          เจ๋ง...ๆ netschool สามารถคุยโต้ตอบได้ด้วย...(อ่ะป่าวน๊า)

Comment

ขอบ้างซิครับ

Comment

remote admin ต้องรู้ password ฝั่งserverนิครับ
              ถ้าดักpacket ใช้พวก wireshark หรือ ethereal ก็ได้ครับ (freeware)

Comment

Originally posted by gnalkhod View Post
                remote admin ต้องรู้ password ฝั่งserverนิครับ
                ถ้าดักpacket ใช้พวก wireshark หรือ ethereal ก็ได้ครับ (freeware)
                ก็ ถ้าเราจะแอบดูคนอื่น เราก็ต้องแอบลงเครื่องเขาไงครับ อิอิ

Comment

- ขอบคุณมากครับ เดวผมลองหาดูครับ...

Comment

ปล. ผมรู้ พาสเซฟเวอร์ ครับ ผมก็ น้องๆ admin อ่ะครับ

Comment

มันไม่ใช่พาสเซอเวอร์อ่ะครับ คือ ตอนลง เราต้องกำหนดพาสเครื่องที่เราลงแค่นั้นเองอ่ะครับ ใช้เวลาลงไม่ถึง 3 นาที ครับ

Comment

ตาบิ้กต้องไปแอบเข้าเครื่องคนอื่นบ่อยๆแน่แฮะ รู้ดีเลยนะเรื่องแบบเนี่ยะ หุหุ

Comment

solarwind ,WildPackets OmniSpectrum ครับ ต้องอ่าน packet ออกนะ ครับ
                          อย่าง Ex. อย่างพวกดู หนัง หรือ strem ที่ใช้ BW เยอะ ๆ ก้อจะเป็น RTSP (Streaming Protocol)

Comment

sniffer ครับเคยใช้อยู่ ดูได้ว่า คนในวงแลนต่อไปไหน ความเร็วเท่าไหร่ พอร์ตอะไรบ้าง protocal อะไร

Comment

Working...
                            X