overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: หลังจากลองเล่น pes 2008 เเล้วพบว่า...

OverclockZone Member hlinhui's Avatar

Default หลังจากลองเล่น pes 2008 เเล้วพบว่า...

วินนิ่ง ภาคนี้มี 3รูปแบบภาพให้เล่นกัน

1.ปรับ high หมดภาพสวยงามเชิ๊ง หน่วงๆนิดๆ เเต่ก็ลื่นดี

2.ปรับ medium ภาพคล้ายๆpro6 เเต่สวยกว่านิสนึง ก็สนุกดีตรงกระตุกน้อยลง

3.เเต่ที่ฮามากคือ ตอนปรับต่ำสุด สังเกตุกันใหม ภาพเสื้อผ้า มันยังกับภาพกาตูนร์เลย เอิ้กๆ

เเต่ก้อได้อารมส์ไปอีกเเบบ

สรุป วินนิ่งภาคนี้มี 3อารมส์ให้เล่นเลย เอิ้กๆๆ

ปล. ไม่รู้ว่าผมเห็นภาพอ่างงี้คนเดียวรึเปล่า สเป็คผม p4-ram 1 gb-8600gts

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ต่างกันเยอะงั้นเลยเหรอครับหน่ะ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member hlinhui's Avatar

ไม่รู้อะคับว่าเป็นที่เครื่องผมคนเดียว รึเปล่า

รึอาจจะเป็นที่ทางวินนิ่งเขาจงใจเป่า เเต่ก้อฮาดีอะคับ

ภาพอย่างนี้ก้อดีนะ เหมือนอ่านการ์ตูนเเล้วมาเล่นpes ได้อารมมาก อิอิ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ปรับสุดเหมือนดินน้ำมันเลย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ใช่ครับ เสื้อผ้าออกมันๆวาวๆยังไงชอบกล ยังกะทหารตัวเขียวๆในเกมนึง

OverclockZone Member Khow's Avatar

ปรับ high อย่างเดียวเลยผม
    Last edited by Khow; 20 Aug 2008 at 22:10:35.

OverclockZone Member Khow's Avatar

เริ่มทำความคุ้นเคยกับระบบได้แล้ว
    SAHA ได้10เต็มเลยแฮะ
    Last edited by Khow; 20 Aug 2008 at 22:10:35.

OverclockZone Member arkhom's Avatar

โหดมากท่าน 25-0 แบบยากสุดใช่มั้ยอ่ะ ขอคาราวะ

เอ่อ พี่ครับ ถ้า 25-0 เเล้ว ระดับยากสุด ผมว่าพี่เลิกเล่นเถอะพี่

ไม่มีใครสู้ได้หรอกคร้าบบบบ ข้าน้อยขอยอมศิโรราบ เเต่โดยดี อิอิ

เเต่พูดถึงระบบเเรกๆก็ไม่คุ้นนะ เล่นไปเล่นมาชักคุ้น มันดีเหมือนกันเเหะ(เล่น3ตาเเรกเเพ้คอมอย่างเดียวเรย เศร้า)

เล่น regular ครับเพราะระบบการเล่นภาคนี้ผมยังไม่ชินเกมเพิ่งออกเอง Top player ยิงอย่างเก่งไม่เกิน5ลูก
    มันอุดสุดยอด กำลังพัฒนาฝีมือครับผมแค่เล่นพอเล่นได้ไม่ได้เก่งอะไรนักหนาครับ
    แต่ Top player เปิดบอลมา นาทีแรกหลุดเข้าไปยิงก็มีครับ com มันเหวอ ผมเองก็งงๆยิงเข้าได้ไงวะ
    Last edited by Khow; 24 Oct 2007 at 19:45:28.

OverclockZone Member

เล่นแบบกี่นาทีครับท่าน ทำไปได้

10นาทีครับ แบบ5นาทียิง 25ลูกนี่คงยากครับ เพราะ12วินาทียิง1ลูกมันก็เกินไปแล้วกว่าจะลากกว่าจะส่งหามุมยิงอีกก็เกิน 12วินาทีแล้วครับ
    ในรูปจริงๆยิงไป 24ลูก คอมมันแถมทำเข้าประตูตัวเองอีก1ลูก (สงสัยน้อยใจ)
    วันนี้สงสัย Topform ปกติไม่เคยยิง โหลๆ (2โหล24) แบบนี้เลย

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

ผมยังไม่เคยเล่น คับ ไม่ทราบว่าสเปคตามรายเซ็นต์ผมเล่นได้ป่าวคับ

สเปคท่านเป็น VGA อะไรครับ ถ้า onboard อดครับ

OverclockZone Member tre3000's Avatar

คิดว่าภาพห่วยกว่าเดิมนะ กินสเปคมากขึ้น ซึ่งแปรผกผันกับภาคก่อนสิ้นเชิง ภาคนี้เน้นภาพห่วยกับกินสเปคเป็นหลัก
    ภาคเก่าดูเป็นวินนิ่ง แต่ภาคนี้เอาใจฝรั่งเกินไป ทำออกมาแล้วอรรถรสหายไปเยอะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

25 เม็ด เล่นง่ายสุด ผมยังยิงไม่ถึงเลย ขี้เกียจยิง *-*

OverclockZone Member qbert's Avatar

ไม่มีจอยอ่ะ เล่นยากมั่กๆ ไม่ค่อยลื่นด้วย

OverclockZone Member TheMasterplan's Avatar

ท่าน Khow 7950GT ท่านมีหน่วงๆ ตอน รีเพลกับฉากดีใจ แล้วก็ไฮไลท์ ไหมท่าน
    ของผมเป็น แต่เวลาเล่นลื่นดีครับ
    ลากไปเท่าไรครับ ของท่านอ่ะ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

X1600XT เล่นไม่ลื่นเลยครับ เซ็ง

Quote Originally Posted by TheMasterplan View Post
    ท่าน Khow 7950GT ท่านมีหน่วงๆ ตอน รีเพลกับฉากดีใจ แล้วก็ไฮไลท์ ไหมท่าน
    ของผมเป็น แต่เวลาเล่นลื่นดีครับ
    ลากไปเท่าไรครับ ของท่านอ่ะ
    มันสะดุดนิดนึงครับพอจะเข้าฉากแล้วไหลลื่นไปเลย ไม่หน่วงครับ
    ปรับ option ดูครับ ตรง Wait for Vsync ติ๊กไปเลยครับไวขึ้น 20%
    ไม่ได้ลากเลยครับเดิมๆ 550/1400

ขนาดเครื่องเพื่อน x1600Pro DDRII RAM 512MB ยังเล่นได้ที่ Medium เลย
    สะดุดตอนเปลี่ยนฉากเล็กน้อยเช่นกันครับ
    ผมว่าเป็นที่ตัวเกมอ่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks