Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งกระทู้ถามมั่งนะครับ รักทั้งคู่แต่ต้องเลือกอ่ะ ช่วยที ToT [AMD+ATI]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งกระทู้ถามมั่งนะครับ รักทั้งคู่แต่ต้องเลือกอ่ะ ช่วยที ToT [AMD+ATI]

ตัวเลือกที่ 1
    Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029
    ตัวเลือกที่ 2
    Lenovo IdeaPad Z465

2 ตัวนี้สเป๊กใกล้เคียงกันมากครับ แต่....

4551 ได้การ์จอ 5650 cpu 2.1Ghz 3หัว HDD 640
    z465 ได้การ์จอ 5470 cpu 2.2Ghz 3หัว HDD 500

โดยรวมแล้ว acer สเป๊กเทพกว่าครับ แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจแบรนเท่าไรเลย
    เพราะเจอหลายๆกระทู้ หรือคนรอบข้างบอกว่า notebook acer เจ๊งง่ายปัญหาเยอะ (IT office แฟนก็บอกมาเหมือนกัน)
    บางคนได้ของดีก็ดีไป บางคนซวยซับซวยซ้อน เกลียด acer ไปเลยก็มี
    ที่บ้านผมเองก็มี PC ของ acer อยู่นะ ไม่เคยเสีย แต่จอเจ๊งไปเรียบร้อย ToT
    ส่วน lenovo ยังไม่มีข้อมูลเท่าไรเลย

ที่น่าสนใจ คือ 2 รุ่นนี้ราคาเท่ากันคือ 18900 ฿ เมื่อวานไปเดินร้าน จิ๊บที่แฟชั่นมา
    แล้วไปเจอ z465 โปรคือ ลด vat 5% อยู่ ของแถมก็พื้นๆ 9 รายการ
    ส่วน 4551G ไม่ได้ถามครับ (ลืมถาม) เท่าที่เห็น body z465 แล้วชอบมาก เลยลืม acer ไปเลย 555

อยากให้เซียน notebook AMD+ATI ข่วยทีครับ ควรเลือกตัวไหนดี เพราะเลือกไม่ถูกจริงๆ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ สิ่งที่ท่านตอบอาจมีผลต่อการตัดสินใจซื้อ

เป็นผมเลือก Lenovo นะ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      เป็นผมเลือก Lenovo นะ
      ขอเหตุผลที่เลือกด้วยได้มั้ยครับ ผมเองก็เอียงๆไปทาง lenovo นะครับ แต่ 4551G ก็แรง เอาไงดี

Comment

acer หาศูนย์ง่ายนะ แต่เครื่องแฟนผมใช้มา 4 ปี ไม่เคยเข้าศูนย์นะ แต่บอดี้ ฝากพับแตก T^T

Comment

Originally posted by veekab View Post
          acer หาศูนย์ง่ายนะ แต่เครื่องแฟนผมใช้มา 4 ปี ไม่เคยเข้าศูนย์นะ แต่บอดี้ ฝากพับแตก T^T
          ขอเก็บเป็นข้อมูลในการพิจรณานะครับ เห็นด้วยว่า ศูนย์มีเยอะ ทุกห้าง iT ใน กทม. ต้องมีเลยล่ะ (ตจว.ไม่รู้มีทุกห้างมั้ย)
          เรื่องฝาพับแตกเข้า ศูนย์มาเป็นไงมั่งครับ บริการดีมั้ย รอรับของกี่วัน

Comment

ขอเชียร์ Acer อีกแรง แต่ก็นะ บริการ ก็มีดีบ้างแย่บ้าง - -

^^

Comment

ก็แล้วแต่คนนะครับ อยู่ที่คนใช้ด้วยส่วนนึง ต้องดูแลมันหน่อย
              ผมใช้ Acer มา 4 เครื่อง เคยพาไปศูนย์(แบบว่ามีปัญหากับวินโดแท้ ^_^) แค่เครื่องเดียวเอง
              นอกนั้น ใช้ดีไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ผมเห็น Layout Lenovo ไม่ถนัดนะ ไม่รู้เหมือน G455 G465 หรือเปล่า

ถ้า Layout แบบนั้น ถึง Spec ดีกว่า แต่ปวดหัวตอนใช้งานเหมือนกันครับ ....... FN สลับกับ Control ปุ่ม Del ก็ สลับกับ Prit Screen ของชาวบ้านมั้ง

แถม ระยะ***ง ดันแคบกว่าอีก พิมพ์แบบสัมผัสตอนกลางคืนแบบไม่เปิดไฟ ............ ผิดจนผมโดนเพื่อนล้อว่าวิบัติ 5555

เปลี่ยนมาใช้ Compaq แล้ว Keyboard ค่อยปกติหน่อย แต่ก็ ..... คิดถึงอยู่ เพราะ Spec อื่นๆ OK เลย แค่เรื่องนี้ที่ทำงานลำบาก ยิ่งเวลาปิดไฟทำงานเนี่ย

ปล layout ดีผมเลือก lenovo ถ้า layout เดิม ผมเลือก Acer

Comment

Originally posted by น้อง Za... View Post
                  ผมเห็น Layout Lenovo ไม่ถนัดนะ ไม่รู้เหมือน G455 G465 หรือเปล่า

ถ้า Layout แบบนั้น ถึง Spec ดีกว่า แต่ปวดหัวตอนใช้งานเหมือนกันครับ ....... FN สลับกับ Control ปุ่ม Del ก็ สลับกับ Prit Screen ของชาวบ้านมั้ง

แถม ระยะ***ง ดันแคบกว่าอีก พิมพ์แบบสัมผัสตอนกลางคืนแบบไม่เปิดไฟ ............ ผิดจนผมโดนเพื่อนล้อว่าวิบัติ 5555

เปลี่ยนมาใช้ Compaq แล้ว Keyboard ค่อยปกติหน่อย แต่ก็ ..... คิดถึงอยู่ เพราะ Spec อื่นๆ OK เลย แค่เรื่องนี้ที่ทำงานลำบาก ยิ่งเวลาปิดไฟทำงานเนี่ย

ปล layout ดีผมเลือก lenovo ถ้า layout เดิม ผมเลือก Acer
                  body ตัวเดียวกับ z460 ครับ

http://www.*****************/web/2010/11/previewlenovo-ideapad-z465-amd-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B9%86%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89/

Comment

acer

Comment

+1 acer ครับ การ์ดจอดีกว่า ศูนย์เยอะกว่า
                      แต่ตอนนี้ ของเริ่มหายากแล้วน่ะสิครับ

Spec
                      http://www.****************/notebook...Mnsk:C029.html

review
                      http://****************/web/?p=36599

Comment

Comment

เชียร์ acer กันคึกคัก งั้นคงต้องเป็น 4551G ซะแล้ว แต่ถ้าของหาไม่ได้ ก็ขอเป็น z465 แทนล่ะ อิอิ
                          ขอบคุณทุก comment มากๆนะครับ

Comment

5650 กับ 5470 ความเเรงคนละเรื่องกันเลยนะครับ -*-

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
                              5650 กับ 5470 ความเเรงคนละเรื่องกันเลยนะครับ -*-
                              อืม ครับ งั้นคงต้องพยามๆสอยมาให้ได้ จะได้คุ้มกับเงินที่ต้องเสียไป

ปล.แอบประทับใจ body z465 อิอิ.. cpu แรงกว่าหน่อยด้วยล่ะ

Comment

Working...
                              X