Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูแลจอ LCD กันยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูแลจอ LCD กันยังไงบ้าง

ของผมมันเป็นฝุ่นเต็มจอเลยอะคับ ยิ่งเช็ดก็ยิ่งเน่า แบบนี้ทำไงดีคับ
    แล้วพี่ๆมีวิธีดูแลกันยังไงบ้างคับ

ผ้า 3 M น้ำยา TOUCH CLEAN ฉลากเขียวๆ เป็นที่พ่นๆอะ HOME FRESH ของเดอะมอลมีขาย

ชุดละ 200 กว่าบาท เอี่ยมเลย

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      ผ้า 3 M น้ำยา TOUCH CLEAN ฉลากเขียวๆ เป็นที่พ่นๆอะ HOME FRESH ของเดอะมอลมีขาย

ตามนี้เลยผมใช้อยู่ น้ำยา TOUCH CLEAN ใน it city ก้อมีคับ^^

Comment

Originally posted by BOYWA View Post

ใช้เหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้เช็ดมันบ่อยมากนะเดี๋ยวมันจะเป็นรอยซะ

Comment

ไม้ขนไก่ปัดเบาๆก็ไล่ฝุ่นที่มาเกาะได้

ถ้าเป็นคราบฝั่งแน่นก็ใช้น้ำยาตามที่ข้างบนแนะนำ เวลาเช็ดเขาแนะนำว่าอย่าเช็ดวนเป็นวงกลม ให้เช็ดตามแนวนอนหรือแนวขวางแทน

Comment

ผมเอาผ้าชุบน้ำเช็ดครับ

Comment

อูย คีย์บอร์ดกะจอรุ่นเดียวกัน เห็นทีแรกตกใจเลย

แต่จอผมมีปัญหา ส่งเครมมาละ(อยู่ๆ dead ขึ้นเพียบ ระวังให้ดีฮิ) เมื่อก่อนก็เอาทิษชู่ชุบน้ำหมาดๆเช็ดเอา ตั้งแต่เครมกลับมาจิตตกไม่เช็ดเลย
              แต่เร็วๆนี้เห็นจะได้ส่งอีกรอบนึง(มีdeadขึ้นมาอีกนิดนึงแล้ว แถมไม่ใช่ที่เดิมอีก) ตอนนี้รู้สึกหลอนมากเลย

คำขวัญ ACER "จงเตรียมพร้อม(เคลม)"

Comment

เช็ดจอแนะนำผ้าพวก microfiber ครับ ใช้ดีครับ
                แพงหน่อย แต่ว่าคุ้มครับ ซื้อผืนเล็กๆพอ เช็ดแล้วไม่เป็นรอย
                ไม่ต้องกดแรงแค่เอาฝุ่นออกหมั่นเช็ดบ่อยๆ ปล่อยไว้นานเด๋วหนา เหอะๆ

Comment

แปรงทาสีนี่แหละครับ เอาที่ขนนุ่มๆหน่อย มาปัดฝุ่นออก ผมก็ใช้อยู่ปัดแล้วจอใสขึ้นทันตา

Comment

Originally posted by Cyberbat View Post
                    แปรงทาสีนี่แหละครับ เอาที่ขนนุ่มๆหน่อย มาปัดฝุ่นออก ผมก็ใช้อยู่ปัดแล้วจอใสขึ้นทันตา
                    หน้าจอไม่เป็นลอยหมดหรือคับเนี่ยย

Comment

ถ้าเป็นจอกระจก หละ ครับ เช็ดยังไง

Comment

แปรงทองเหลือง ลูบ ครับ หรือไม่ก็ กระดาษทรายขัดแรงๆ เหอๆ

Comment

Working...
                        X