Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Soprano คุ้มราคาปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Soprano คุ้มราคาปะครับ

ส่วนตัวผมชอบมากๆเลยครับ เคสตัวนี้ แต่ราคาตั้ง 3200 แหนะ

แล้วรุ่นมี DX ต่อท้าย 3900 แต่ภายในเท่ากันหมด ไม่รู้ว่าที่แพงขึ้นเพราะรูปทรงที่เปลี่ยนไปหรือปล่าวครับ

Last edited by rhythm158; 24 Oct 2007, 19:18:43.

ความชอบ บางครั้งมันก็ประเมินออกมาเป็นราคาไม่ได้อ่ะนะ

เห็นบางคนอยากสอย CM Cosmos เลย ค่าตัวตั้งเก้าพันกว่าบาท

Comment

แล้วแต่ขนาดด้วยนะ ว่าจะยัดอะไรลงไป

Comment

ครับผม พอดีเงินน้อยน่ะครับ เลยรู้สึกเสียดายเงินนิดๆ แต่เพื่อความชอบอย่างที่ท่านโชติกบอกแล้ว ยอมครับ ยอม

Comment

สวยดีนะครับ ว่าแต่ตอนยังไม่ได้ใส่อะไรเลยนี่มันหนักกี่กิโลครับ แล้ววัสดุทำมาจากอะไรครับ

Comment

ตอนแรกผมก็กะจะซื้อ soprono แต่พอลองโทรไปถามที่ tkก่ะ jedi เค้าบอกว่าของหมด จะสั่ง DXก็เกินงบเลยได้ตัวนี้มาแทน เศร้าอ่ะ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
              สวยดีนะครับ ว่าแต่ตอนยังไม่ได้ใส่อะไรเลยนี่มันหนักกี่กิโลครับ แล้ววัสดุทำมาจากอะไรครับ
              คือตัว soprano ธรรมดา วัสดุตัวโครง [chassis] มันจะเป็นเหล็กนะครับ ส่วนฝาหน้าจะเป็นพลาสติก

http://www.thermaltake.com/product/C.../vb1000bws.asp

น้ำหนักก็ไม่มากหรอกครับ 9.4kg

ส่วนตัว soprano DX จะเป็นอลูมิเนียมทั้งตัวนะครับ [คาดว่าเฉพาะตัวสีเทานะ ตัวสีดำด้านนอกน่าจะเป็นอลู ด้านในเหล็ก แต่มันพิมพ์ผิดน่ะ]

http://www.jedicool.com/product.php?id=742

http://www.jedicool.com/product.php?id=741

ถ้าตัวอลูทั้งตัวจะหนัก 6.09 kg ครับ

นอกนั้นก็จะมีช่องใส่เหมือนกันครับ แล้วก็ supply ต่างกัน 30W กะพัดลมต่างกัน 1 ตัว

Comment

ถ้าจะเล่น เคส อลู จริงๆ เล่นตั้งแต่ "ฉลาม" ขึ้นไปดีกว่าครับ จะคุ้มกว่า

ต่ำกว่านั้นมันก็เหมือนๆเคสเหล็กทั่วๆไปอ่ะครับ ตามความรู้สึกผม

ผมว่าข้อดีของเคสอลู อยู่ที่ใหญ่และโปร่งครับ และจะไม่อมความร้อนเท่าเหล็ก

เนื้อที่จะเยอะมาก

เลยว่า ถ้าจะซื้อเคสอลูเล็กๆ ซื้อเคสเหล็กดีกว่าครับ ถูกกว่าด้วย

Comment

แล้ว ซัพพลายพวกนี้วัตต์ เต็ม หรือเปล่าครับ ???

Comment

Originally posted by Cyberbat View Post
                    แล้ว ซัพพลายพวกนี้วัตต์ เต็ม หรือเปล่าครับ ???
                    ถ้ามันยี่ห้อของ TT เอง คิดว่าเต็มครับ

แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นนี่ต้องดูกันอีกที

ส่วนใหญ่ supply ที่ติดแถมมากะเคสหลายๆเคสเขาว่าใช้ทนอยู่แล้วครับ ไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

ผมใช้อยู่ครับผม ตัว โซปาโน ไม่มีอะไรต่อท้ายซื้อมา 3000 อลูทั้งตัวครับยืนยัยได้ครับใช้อยู่

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                        X