Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อระบบน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อระบบน้ำ

จากในคู่มือมานบอกต่อ
    ปั้ม >> CPU >> VGA >> หม้อน้ำ 120 >> หม้อน้ำ 240 >> ถังพัก

ถ้าผมจะต่อแบบนี้ละจะได้เปล่า -*-
    ปั้ม >> หม้อน้ำ 120 >> CPU >> VGA >> หม้อน้ำ 240 >>ถังพัก

ปั้มใช้ของเดิม 745 แต่บล็อคเปลี่ยนใหม่เป็น ZM-WB4 PLUS กับบล็อคการ์ดจอใช้ ZM-GWB3
    สายยางต่อสั้นมากๆๆ- - <<<<<แบบในรูปเลยครับ

ผมก็ต่อแบบที่ท่านคิดเลยง่ะ

Comment

แต่ถ้าเป้นผม ผมจะต่อ Pump > CPU > Rad 120mm > VGA > Rad 240 > Tank

Comment

สรุปคือ ต่อ Pump >> Rad 120 >> CPU >> VGA >> Rad 240 >> Tank
        หรือต่อแบบที่คุณ ZoLKoRn ดีหว่า -*- มีใครต่อแบบอื่นอีกมั้ยหว่า

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
          แต่ถ้าเป้นผม ผมจะต่อ Pump > CPU > Rad 120mm > VGA > Rad 240 > Tank
          ปั้มแรงๆแจ่มเลยครับ แต่ลองละทีนึงเปลืองสายยางกว่าเดิมหน่อย หุหุ แต่เย็นถือว่าคุ้มอ่ะนะ

Comment

แต่ถ้าปั้มไม่แรงก็เอาแบบ
            Pump >> Rad 120 >> CPU >> VGA >> Rad 240 >> Tank
            นี้ใช่มั้ยครับ ^_^

Comment

ออกจากปั้ม > หม้อน้ำ > cpu > ... > ถัง > กลับมาปั้ม อิอิ

Comment

ตกลงแบไหนดีหวา...?? จะต่อพรุ่งนี้แล้น...

Comment

ลองหลายๆสูตรเลยครับ ถ้าไม่กลัวเปลืองสายยาง หุหุ

Comment

กำพอดีจนตายเหอๆ -*- สูตรมันเยอะจังเลยเหอๆๆ แล้วคุณ dears ต่อแบบไหนครับ

Comment

ลองที่นี่ดู
                      http://www.extreme.outervision.com/flowdesigner.jsp

Comment

ถ้าของผมต่อแบบนี้ครับ
                        Pump >> Rad 240 >> CPU >> Rad 120 >> VGA >> Tank ...
                        Last edited by PonDTranG; 27 Oct 2007, 12:21:51.

Comment

Comment

do like khun Zolkorn is the right way. The 8800 gts is very hot!!!

Comment

แรปบน ฝรั่งหรองับ โห๊ะๆ

Comment

Working...
                              X