Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ x1950 pro มาช่วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ x1950 pro มาช่วยตอบหน่อย

ผมมีpsu 550watt 12+ 22A wattไม่แท้ (ไม่มีตังซื้อwattแท้)

แต่ผมเห็น เขาบอกมาว่า psu 460 12+ 30A

แต่ทีนี้ http://www.xbitlabs.com/images/video...pro_7900gs.gif

มันใช้แค่ 65.7watt ถ้า 22 x12=264 watt 264 - 65.7 =198.3 watt

198.3ก็่น่าจะพอกับอย่างอืนหรือเปล่าคับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ

ไม่อยากซื้อpsu อะคับ

ไม่ต้องคำนวนให้ปวดหัวครับ เพื่อนผมใช้ PSU 450 วัตต์ไม่แท้ กับ1950Pro ใช้งานได้ไม่มีปัญหา

Comment

พอครับ
      300Watt (เต็ม)
      400Watt (โนเนม) น่าจะอยู่

Comment

ผมเคยใช้ Delux DLP-388a 12volts 16A

ใช้ กับ EAX1950PRO และ 7800GTX + E6300 @500 ได้ นิ่ง

Comment

ใช้ได้ครับแต่ไม่ดี เคยใช้Dtech650W เวลารันเกมส์หนักๆไฟ12Vนี้แกว่งน่าตกใจ

Comment

ผมพึ่งจะได้ลองเปลี่ยน PSU มาเป็น Watt เต็มไม่นานนี้เองครับ ขอบอกว่ามันให้ความรู้ต่างแบบไม่อุปทานจริง ๆ ตอนก่อนเปลี่ยนเวลาเล่นเกมที่ใช้พลังการ์ดจอหนัก ๆ พัดลม PSU มันหมุนเต็มที่เลยครับ เสียงดังมาก เหมือนมันดิ้นรนเอาตัวเองให้รอดอย่างงั้นแหละ แต่พอเปลี่ยนปุ๊บทุกอย่างก็ดีขึ้น เสียงดังจากพัดลมไม่มี เพราะส่วนนึงน่าจะมาจากการที่พวกขอมียี่ห้อจะปรับพัดลมมารอบต่ำ ๆ ก่อน และผมเองก็ยังไม่ได้ไปตั้งรอบพัดลมเพิ่ม แต่ที่เห็นได้ค่อนข้างชัดเจนอีกอย่างคือประสิทธิภาพเวลาเล่นเกมนั้นรู้สึกได้เลยว่าดีกว่าเดิมนิดหน่อย โดยเฉพาะพวกเกมที่กินพลังการ์ดจอทั้งหลาย และบางเกมที่เล่นไปแล้วบางครั้งเจออาการแปลก ๆ ในการเรนเดอร์ภาพก็กลายเป็นว่าไม่มีให้เห็นเลยแม้แต่ครั้งเดียวหลังจากเปลี่ยน PSU ก็แนะนำละกันครับว่าถ้ามีโอกาสลองเปลี่ยนไปใช้ดูอาจเห็นความแตกต่าง หรือถ้าซื้อ X1950Pro มาแล้วพบปัญหาเรื่องประสิทธิภาพ หรืออาการเพี้ยน ก็ให้เดาไว้ก่อนเลยว่า PSU เราอาจไม่พอสำหรับมันแน่ ๆ (แต่อย่าเพิ่งรีบร้อนไปซื้อนะครับ ลองหาที่ไหนเทสดูก่อนก็ได้)

Comment

ของผม D-tech 450watt รุ่น 2 พัดลม ซื้อมาที่ตอนนั้นเกือบ 1000 บาท ตอนแรก ใช้ x1600pro ดูไฟ กระแส 12V มันfulload อยู่ที่ 11.8 เต็มที่ไม่หล่นกว่านี้ พอเปลี่ยนเป็น x1950pro fulload หล่นลงมาอีก เหลือต่ำสุดที่เห็นจากกราฟ 11.68 ผมว่ามันต่ำไปอะคับ ใช้ไปนานน่ากลัวๆ อิอิ เลยเปลี่ยน PSU ใหม่คับ สบายใจ

Comment

ขอบคุญมากคับ

Comment

450 noname ยังเอา 7900GT ลากหมดใจ อยู่เลยอะคับ CPU ก็ OC นะ

Comment

หุหุ แต่ของผมโครตร้อน x1950 pro อ่ะ full 80 หุหุ

Comment

ผมใช้อยู๋นะ 1950+delux450 watt อ่ะ

ไม่มีปัญหาไร

Comment

ตามนั้นเลยครับ ร้อนก้อ ลูบน้ำเลยท่าน อิๆ

Comment

อันเก่า noname 450w ใช้กับตัวเก่า 3000+ 939 & leadtek 6600td agp ดับบ่อยๆ ไม่ OC

เลยหาซื้อ delux ดีกว่า 450 - 500 w ราคา ราวๆ 1 พัน ใน ลายเซ็นต์ผมก็ไม่มีปญหาไร

Comment

ถ้าคุณไช้ psu noname เชื่อผมซิ ว่าคุณไช้1950proได้ไม่คุ้มหรอก (ที่พูดได้เพราะเคยไช้อยู่แล้วpsuวัตร์แท้ขายไปหาของไหม่ไม่ทันต้องไช้วัตร์ละบาทแทนชั่วคลาว)
                            ไม่รู้จะพูดยังไงนะ ไช้เองแล้วจะรู้ แต่ที่แน่ๆ ระวังนะ วันไหนเผลอๆ psuจะลาโลก มันจะหาเพื่อนไปด้วย (อาจจะเป็น 1950proเพื่อนรักมัน)

Comment

ไหว ครับ ตามความคิดผมนะ

Comment

Working...
                              X