Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำยาcoolent กับ น้ำกลั่นใช้ด้วยกันได้ รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำยาcoolent กับ น้ำกลั่นใช้ด้วยกันได้ รึป่าวครับ

น้ำยาcoolent กับ น้ำกลั่นใช้ด้วยกันได้ รึป่าวครับ เนื่องจากผมจาใช้ผสมกันได้รึป่าวครับ เนื่องจากมานหมดอะครับ

ขอด่วนครับ
    Last edited by hahaturnback; 24 Oct 2007, 22:51:54.

อืม ไม่ต้อง เละครับ ผมลอง เสี่ยงเลย สรุปใช้ได้ครับ

Comment

ใช่ครับ ใช้ได้แทนกันได้เลย เคยได้ยินมา

Comment

จัดโล้ด ได้เพียวๆก็แจ่มใช่น้อย

Comment

ต้องระวังอัตตราผสมนะครับ เทียบดี น้ำยาคูเเลนบางตัวถ้าใส่มากไปทำให้เกิดเเรงดัน ถึงขนาดดันสายยางหลุดได้เลย มันเหมือนโค้กเขย่าขวดเลย

Comment

น่าจะใช้ได้คับ

Comment

coolent ของรถยนต์ หรือครับ ใช้ดีจะได้ลองมั่ง จะได้เย็นช่ำ

Comment

น้ำกลั่นคงไม่นำไฟนะครับ ถ้าเป็นน้ำกลั่นจริงๆ ไม่มี อีเล็กโทไลต์ ก็คงไม่นำไฟฟ้าก็คงน่าจะใช้แทนกันได้ เพราะ coolant ของ cooling system นี้มันมักจะไม่นำไฟฟ้าเป็นคุณสมบัติที่สำคัญ

ส่วน coolant รถยนต์เป็น ethylene glycol ผสมน้ำ ผมก็ไม่แน่ใจในคุณสมบัติการนำไฟฟ้านะ แต่ก็ซื้อมาวางบนโต็ะแล้วแหละ วางๆ จะลองใช้ดู กับ multimeter ว่ามันนำไฟไหม

Comment

coolant รถยนต์ระวังมันหยดใส่เคสแล้วจะด่างนะครับ

Comment

Working...
                  X