Announcement

Collapse
No announcement yet.

40000 ตอนนี้ได้คอมสเปค ยังไงบ้างคับ ใช้ทำเพลงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 40000 ตอนนี้ได้คอมสเปค ยังไงบ้างคับ ใช้ทำเพลงคับ

40000 ณ ตอนนี้ได้คอมสเปค ยังไงบ้างคับ ใช้ทำเพลงคับ ไม่รวม soundcard นะคับ
    ขอรายละเอียด อุปกรณ์ หน่อยนะคับ ไม่ค่อมมีความรู้เรื่องประกอบคอมอ่ะคับ แหะๆ
    หรือ ใครอยากแนะนำอะไรยังไงก็ได้คับ
    แล้วเวป นี้ ผมเข้าได้มั่งไม่ได้มั่งอ่ะคับ เป็น เหมือนผมรึเปล่าคับ

ทำเพลงในที่นี้หมายถึงยังไงครับ
    แต่ 40000นี้ ตอนนี้ จะได้ CPU CORE 2DUO ครับ
    แรมจะต้องได้ขนาด ความจุ 2G ครับ
    ็HDD 250G ขึ้น
    การ์ดจอ แล้วแต่ครับ ไม่เล้นเกมส์ เลือก ATI x1000 ก็ได้ เพื่อจะได้ใช้ VIVO จากati ครับ รุ่นไม่ต้องสูงมากก็ได้
    สำหรับงานแบบน้ี้ผมเน้นที่ เมนบอร์ดนะ สเถียรที่สุด ไม่ง้ั้นแฮ้งขึ้นมา เสียเวลาแย่
    เลือกรุ่นที่ใหญ่ของแต่ละยี้ห้อเข้าไว้
    ส่วนตัวคง ASUS ครับ P5B นะ

Comment

เหอๆ หรูเลย test mem

Comment

ขุดๆๆ

Comment

เพื่อ ?

Comment

ขุดมาทำไม4ปีมาและ -*-

Comment

Working...
            X