Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างซื้อVGAตัวละหมื่นกับXBOXตัวละหมื่นอันไหนจะคุ้มก่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างซื้อVGAตัวละหมื่นกับXBOXตัวละหมื่นอันไหนจะคุ้มก่ากัน?

ระหว่างซื้อVGAตัวละหมื่นกับXBOXตัวละหมื่นอันไหนจะคุ้มก่ากัน?

ถ้าเราเอามันมาเล่นเกมส์งับ -*- อันไหนจะคุ้มก่ากันเพราะตัอนนี้มี XBOX รุ่น 9000 มาแล้ว

http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...9&Keyword=xbox Xbox360 รุ่นอาร์เคดวางขายที่อเมริกาแล้ว 9,500 บาท
    Last edited by occlubssk; 25 Oct 2007, 00:22:51.

XBOX ก็ดีครับ แต่ผมไม่ชอบเกมบางประเภทที่ดันใช้ จอยฯ บังคับ อีกอย่างมันไม่มี perfect eleven ถ้าชอบเล่นเกมล่ะคุ้มครับ เพราะเพื่อนผมมันซื้อมา มันจะไม่อัปคอมอีกนาน ส่วนผม ไม่คุ้มครับ เล่นๆเดี๋ยวก็เบื่อ และประเด็นสำคัญคือ ผมไม่ได้เลือกเล่นเกมที่กราฟฟิคครับ อย่าง lost planet นี่ไม่เคยเล่นเลย เห็นเพื่อนเล่นก็ไม่อยากเล่นแล้ว bioshock โหลดมาก็เล่นไม่จบ ลบทิ้งซะ แต่ดันชอบ sniper elite ซะอย่างนั้น (แอบระบายความในใจ)
    Last edited by s4410020; 25 Oct 2007, 00:26:37.

Comment

ถ้าจะเล่นเกมจริงๆคง Xbox ครับ แต่ถ้าเล่นเกม แล้ว เล่นคอม ก็ใช้ vga ดีๆ

Comment

แล้วแต่ชอบ กับความถนัดกระมัง บางคนชอบใส่แผ่นแล้วเล่นได้เลย ไม่ต้องมาตั้งอะไรอีกอ่ะ

Comment

อื้อเสียอย่างเดียว XBOX ต้องหาแผ่นแผ่นแพงอีก

Comment

ผมชอบคอม และ ชอบเล่นเกมส์ครับ

เคยคิดจะซื้อ Xbox เหมือนกัน

แต่เบื่อแล้วกับเกมส์ใช้จอย

เล่นมาตั้งแต่ 8 ขวบ

Comment

คอมมันทำอย่างอื่นได้ด้วยนะนอกจากเล่นเกม ....

Comment

อันนี้คงแล้วแต่ความชอบมากกว่าคับ ถ้าอยากเล่นเกมส์จริงๆ ผมแนะนำ Xbox ดีกว่า
                แต่สำหรับผม ชอบทั้งเกมส์ เพลง หนัง เวป และอื่นๆ ผมเลือกคอม เพราะมันทำอะไรได้มากมายกว่ามากกกก

Comment

แล้วแต่จุดประสงค์ครับ ถึงจะเพื่อเล่นเกมส์ ทั้ง 2 เครื่องก็แตกต่าง

1. ถามตัวเองชอบเกมส์แนวไหน? เพราะการควบคุมของ เม้าส์และคีย์บอร์ด กับ จอยสติ๊ก นั้นต่างกันอย่างสิ้นเชิง
                  RTS(วางแผน), FPS(เดินหน้ายิง)>>>>>>>>>>เม้าส์และคีย์บอร์ด
                  FIGHTING, ACTION, ADVENTURE>>>>>>>>จอยสติ๊ก
                  ****ไม่ใช่ว่าต้องแบ่งตามนี้ทั้งหมดนะ คุณสามารถเล่นเกมส์ทุกแนวได้จากทั้ง 2 เครื่อง แค่เป็นแนวให้****

2. ถามตัวเองว่า ภาพสวยสำคัญกับคุณมากแค่ไหน มาก หรือ โค-ตะ-ระ มาก?
                  ****ผมคนหนึ่งแหละ ที่ยอมทุกอย่างเพื่อเล่นเกมส์ที่ความละเอียดสูงๆ และ Quality MAXXXX****

ปล. อย่าลืมด้วยนะ ถือการ์ดจอในมืออย่างเดียว ภาพยังไม่ขึ้นนะครับ มันต้องใช้งบมากกว่านั้น

Comment

X Box ก็น่าสนครับ ไม่ต้องมานั่งปรับโลว์-ไฮ ไม่ต้องมาอัพเกรด

แต่ผมเลือก PC ดีกว่า เพราะ X box มันต้องใส่แผ่นที เล่นที แผ่นเสีย แผ่นลายทีก็เซ็ง (ถึงจะมี HDDก็เหอะ)
                    PC ลงเกมส์ทีเดียวก็จบ เก็บแผ่นไปเลยกว่าจะใช้อีกทีก็ตอนลงวินฯ ใหม่โน่น

Comment

ผมเลือกคอม เพราะเล่นแต่ RTS เป็นส่วนใหญ่

Comment

ส่วนตัวผมเลือกคอมเพราะผมไม่ได้ใช้แค่เล่นเกมส์อย่างเดียว

Comment

เกมส์ xbox ก็เหมือนเกมส์ pc นะแหละ ส่วนใหญ่ลง xbox360 ก็ลง pc ด้วยแต่อาจช้าหน่อย ดูสเป็ค X360 ไม่ค่อยจะแรงกว่าการ์ด VGA รุ่นละหมื่นสักเท่าไร สถาปัตยกรรมไม่ซัพซ้อนยิบนั้นยิบนู้นจาก pc มาเป็นคอนโซล

Comment

เล่นมัน ทั้ง2 อย่างแหละก็บ้าเกมส์อยู่แล้ว อิอิ

บางเกมส์ใช้จอยดีกว่า บางเกมส์ต้องเม้าส์ คีบอร์ดเท่านั้น เลยไม่อยากพลาดซักอย่าง

ผมเล่นทั้ง 2อย่างแหละ คอมกลางๆ พอเล่นได้ เลยมีตังเหลือซื้อ xbox แต่ตอนนี้ก็รอ

เจ้า 8800 GT ขอราคา ไม่เกินซัก 8000จะดีมากๆเลย

Comment

ถ้าเล่นเกมน่ะคับ ผมขอแนะนำ PS3 ตอนนี้ยังไม่แปลงหัว แต่รอมันแปลงสิ จะสักเท่าไรหน๋อ หิหิหิ

Comment

Working...
                              X