Announcement

Collapse
No announcement yet.

คืออยากเปรียบเทียบอ่ะ แต่กลัวล่อเป้า เอางี้ดีก่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คืออยากเปรียบเทียบอ่ะ แต่กลัวล่อเป้า เอางี้ดีก่า

ไอเรื่องที่จะมาให้เปรียบเทียบว่า AMD หรือ Intel ดีก่า
    ก็คงจะเบื่อกันแหละต่างคนต่างยี้ห้อก็มีเหตุผลของตัวเอง
    ถามตัวบอร์ดดีก่า

เรื่องของเรื่องคือน้องเมียจะให้ประกอบคอมให้
    เราก็ให้เค้าเลือกว่าเอายี่ห้อไหนดี แล้วยกเหตุผลมาให้ฟัง
    เค้าก็เลือกไม่ถูก เค้าเลยบอกว่าถ้าตัวนี้ดีพอๆกันแล้วอุปกรณ์อื่นอ่ะ
    เหมือนกันไหม
    เออ....ว่ะ ที่ต่างมันก็คงจะมีแต่เมนบอร์ดอ่ะมั้ง
    เลยว่าจะรบกวนถามผู้รู้อ่ะงับว่า
    เจ้า Asrock AliveNF6G
    กะ Asrock 1333D667
    ตัวไหนดีกว่ากันยังไงงับ เพราะเห็นราคามันพอๆกัน

^
    ^
    ^
    ปล.ถ้าคิดว่าล่อเป้าก็ขอให้ลบได้เลยงับ

Alive ไม่ต้องคิด

Comment

จะเอาไปใช้งานอะไรละ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
        จะเอาไปใช้งานอะไรละ
        ใช้งานทั่วไปครับดูหนังเล่นเกมส์
        อืม..ใช้การ์จอ on board ด้วยงับ
        อืมน้องเมียเป็นดาวFreshy ด้วยงับ

Comment

Asrock AliveNF6G ครับ

Comment

อืม อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ E2140+Asrock 1333D667 ผมว่าเป็นอะไรที่คุ้มค่าสุดๆแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              อืม อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ E2140+Asrock 1333D667 ผมว่าเป็นอะไรที่คุ้มค่าสุดๆแล้วนะครับ
              หุหุ..ถ้าเป็นอินเทลผมคงเอาแค่ D420 งับ
              ว่าจะอมเงินเมียเยอะๆหน่อย

Comment

-*-

Originally posted by ผู้จัดการหญ่ายย.. View Post
                หุหุ..ถ้าเป็นอินเทลผมคงเอาแค่ D420 งับ
                ว่าจะอมเงินเมียเยอะๆหน่อย
                ถ้าจะออมเงินก็เล่น am2ไปครับ
                -*-

Comment

Working...
                X