Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ช่างหรือคนเก่ง หรือ จอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ช่างหรือคนเก่ง หรือ จอครับ

สอบถาม ช่างหรือคนเก่ง เรื่อง** จอครับ
    จอผมปกติ ปรับภาพได้ถึง 2048*1536 โดยส่วนใหญ่จะเล่นกันอยู่ที่ 1024*768

ตั้งแต่ผมเอาเครื่องเพื่อนมาลอง จอผม อยู่ดีๆ ภาพหยักๆ เบลอๆ ตอนแรกคิดว่า การ์ดจอเพื่อนไม่ดี

เพราะปกติ ผมเล่นอยู่ ปกติ ธรรมดา ไม่เคย เป็นเลย จากนั้น ลองกลับมาเครื่องผม ปรากฎว่าเป็นแบบเดียวกันเลย

ถ้าเข้าสู่โหมด Bios หรือ Dos โหมด หรือปรับภาพแค่ 800*600 ภาพจะไม่เป็นไรเลย คมชัด ทุกประการ แต่ภาพมันใหญ่ เล่นไม่ถนัด

ตอนนี้กลับไปปรับภาพ 1024*768 ไม่ได้แล้ว ถ้าปรับ Hertz ยิ่งหนักเข้าไปอีก ตอนนี้ ล้างค่าสนามแม่เหล็ก ก็ไม่หาย

ผมควรทำใจ ซื้อใหม่ หรือ ใครมีวิธี ดีๆ แนะนำบ้างครับ !!!!!!
    Last edited by jogames; 25 Oct 2007, 10:24:15.

จออะไร CRT หรือ LCD -*- แต่มานก็ไม่น่าจะปลับได้ถึง 2048*1536 ที่ว่า2048*1536คือความระเอียดที่การ์ดจอจะสามารถแสดงได้รึปล่าว ปกติ CRTหรือLCD ก็ไม่ถึง ถ้าไม่ใหญ่จริงๆ

ถ้าCRT ก็สันนิทฐานได้ว่า เริ่มจะเข้าโรงแล้ว

LCD ก็เหมือนกัน

Comment

ลงไดรเวอร์จออะยังคับก่อนใช้น่ะ

Comment

ลบ driver vga แล้วลงใหม่

Comment

Working...
        X