Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้โปรแกรม ซ่อนโปรเพส hide process

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้โปรแกรม ซ่อนโปรเพส hide process

ไม่ใช่ซ่อนจาก taskbar
    แบบที่ซ่อนจาก TaskManager แต่โปรแกรมยังรันอยู่

ซ่อนเพื่ออะไรอ่า

Comment

หลักๆ นะคับ เพื่อเกม จำพวก CE ไม่ไห้เกมกาดเห็น

ลองลงมาก็ไว้เป็นการศึกษาเรียนรู้

Comment

มันจะซ่อนไง 555
        มันก็เห็นอยู่ดี อะไรที่รัน มันก็คือ process
        55555555

Comment

ผมไปเจอกระทู้อื่นมา จากรูปน่าจะซ่อนได้นะคับ
          เหมือน nprotect gameguard มันซ่อนตัวได้เนียนมาก โปรเพสไม่เห็นมันเลย

ตัวโปรแกรมนั้นโหลดไม่ได้

Comment

ซ่อนเเค่ task manager เเหละครับ
            ลองไปส่อง โปรแกรม Process explorer เห็นอยู่ดี
            เเต่มันจะไป
            Hide process
            + -------V
            []
            []notepad.exe

อยู่ดี

Comment

จ๊าก.. ไปงั้นไป

Comment

gameguard ซ่อนง่ายมากครับ ไม่ต้องใช้โปรแกรมก็ซ่อนมันได้

Comment

ผมไปเจอโปรแกรม HideToolz แต่เจ้าตัวgameguardมันดันเจออีก

Comment

VB Code Hide Processes
                    ใไครมีหรอ ขอบ้าง!!!

Comment

จะโกงเกมนี่เอง อิอิ

Comment

Working...
                      X