Announcement

Collapse
No announcement yet.

Biochock ผมไม่มีเสียงครับ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Biochock ผมไม่มีเสียงครับ ช่วยหน่อยครับ

เปิดเกมส์เข้าเล่นได้ ตอนเข้าmenu มีเสียง ตอนเข้าไปเล่น mini-game เช่น hack พวกตู้ขายของมีเสียง แต่ตอนเล่นปกติไม่มีเสียงสักอย่าง ทำไงดีครับ ผมเล่นใน vista x86 เป็นที่ vista หรือเปล่า แต่เกมส์อื่นๆที่ผมเล่นก็มีเสียงนะ

ก่อนหน้านี้ผมเคยเล่น demoใน xp 32 bit มีเสียงหมด งงมากเลย

ใครรู้ช่ยทีครับ อยากหลอนมั่ง นี่เล่นมา 3 ด่านแล้วยังไม่หลอนเลย เงียบสนิท

ลองเข้าไปปรับรายการออบชั่นเสียงดูครับ

Comment

ผมลองแล้วนะครับ แต่ก็ไม่มีเช่นเดิม หรือต้องปรับเป็นอะไรครับ....
      Last edited by kerdyou; 25 Oct 2007, 12:43:30.

Comment

แล้วที่โปรแกรมเสียง ปรับเป็นไรอยู่ครับ 5.1 หรือ 2.1

Comment

ผมใช้ onboard นะ ลำโพงแบบ 2.1 ของcreative (รุ่นเก่ามาก 5 ปีที่แล้ว)ปรับเป็น 2.1 โปรแกรม driver เสียงที่แถมมาคือ realtek เพราะบอรืดเป็น ASUS P5KC

Comment

ปรับที่เกมก็เป็น2.1หรือครับที่มีปัญหา ลองปรับที่ออบชั่นเสียงอีกทีครับให้เป็นสเตริโอดูครับ ปรับให้เป็น2.1

Comment

ผมลองปรับดูหมดแล้วครับ ก้เหมือนเดิมครับ มีเสียงเฉพาะบางจุดที่บอก ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ งั้นคงต้องหลอนเงียบๆไปก่อนละกัน ฮือๆๆ

Comment

ผมเล่น XP ปีมะโว้ มีเสียงนะคับ

Comment

ตอนนี้ผมมีเสียงแล้วครับ ต้องไปปรับใน properties ให้runในwin xp ครับ ขอบคุณทุกท่านมาก

Comment

Working...
                  X