Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD ประกัน D-Com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีคอม คำว่าดีเนี่ย มาจากดีไทย หรือดีฝรั่ง

Comment

ปกติฮาร์ดดิสก์เนี่ยเขาเปลี่ยนรอของได้เลยนะครับ รอครึ่งชั่วโมงหรือชั่วโมงนึง
      -------------------------------------
      ขนาดประกันร้าน ที่เขาว่าห่วยนักห่วยหนาเมื่อเทียบกับประกันศูนย์ เขายังรอไม่เกิน 2 อาทิตย์เลยครับ
      -------------------------------------
      พูดแล้วเดี๋ยวก้หาว่าโจมตีกันเปล่าๆ เมื่อก่อนประกันค่ายนี้โอเคเลยล่ะครับ
      แต่หลังๆขายของดี แบรนติดตลาด อาจจะเป็นเพราะคนซื้อสินค้าเยอะก็ได้ เลยทำให้บริการแย่ลง
      จริงๆหายของดีขึ้น มีเงินเข้าบริษัทมากขึ้น น่าจะขยายกิจการควบคู่กับระบบบริการไปด้วย
      ตอนนี้บอกไม่ได้อีกแล้วว่าค่ายนี้ เป็นประกันที่น่าพอใจมากที่สุด ทั้งๆที่เมื่อหลายปีก่อน ผมคิดเช่นนั้นมาตลอดครับ

Comment

ไมเครมนานอย่างนั้นหว่า

Comment

เค้าบอกว่า ไม่เกินอาทิตหน้าก้อ ได้แระ

1 เดือนพอดี ^ ^

SHipLost -*- ไม่มีคอมเล่น

Comment

-...- วาสนาดีจริงเราใช้ hdd มากี่ตัวก็ไม่พัง(หมดประกันแล้วมันถึงพัง)

Comment

ผมไปที่พันทิพย์ ไปวันธรรมดา ตั้งแต่เหยียบเข้าร้าน กินเวลาไม่น่าจะเกิน 10 นาทีครับ อาจจะเ็ป็นเพราะของหมดครับ ใจเย็นๆ ครับ กรณีแบบนี้ ถ้าเกิน 1 เดือน ก็ไม่เกิน 1 ปีแน่นอนครับยังไงก็ได้ของ 100 %

Comment

พังไม่ว่า แต่ bad สิเซ็ง พูดแล้วเสียวเพราะว่าต้องไปเคลมร้านมันอีก เหอะๆ
                Last edited by sak_zeal; 26 Oct 2007, 23:36:04.

Comment

อยู่ดีๆ แบด นิหน้ากัวนะครับ ตอนผมฝึกงาน ที่ บริษัท ฮาร์ดดิสก์แบดมะรู้เรือง ต้องมานั่งกู้ กัน วุ่นวายเรย

Comment

ไปเคลมตอนนี้2อาทิตย์ถือว่าไม่นานนะคับ จิ๊บๆ เลย แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนโน้นนนนนนน ก็คนนานมากๆๆ

Comment

ต้องไปโวยซะหน่อยครับ ทุกอย่างอาจเร็วขึ้นได้

Comment

D-COM โฉมใหม่ครับ
                        เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมื่อก่อนเครมเร็วครับไม่เกิน10นาที

Comment

เดี๋ยวนี้ เคลมปี 49ได้ของปี 50ครับโดนมาเองกับตัว
                          ปล.Dcom มีชิ้นเดียวตอนนี้คือ Mainboard ต่อไปจะไม่ซื้ออะไรที่เป็นดีคอม เพราะเคลมยากเรื่องมาก+เคลมนาน ผมเคลม com7 ยังไวกว่าเลย

Comment

เมื่อก่อน นานมาแล้ว เคลม ที่ศูนย์ ตรงพระราม4 ได้รับเลย

Comment

ขอบอกเลยตอนนี้ D-com ห่วยมากๆ ผมเอาแรม Corsair VS (ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์)ไปเครมที่ศูนย์เซียร์ เมื่อวันที่ 29 ต.ค. พนักงานบอกว่าเดือนหน้าจะมีค่าใช้จ่ายในการเคลมด้วย แล้วอย่างนี้มันจะมีประกันไว้ทำไรเนี่ยแสด ตอนนี้ก็รอมา 6 วันแล้วยังไม่ได้ของเลย เปลี่ยนชื่อใหม่เป็น เลว-com น่าจะเหมาะกว่านะตอนนี้
                              ปล.ถ้าไม่อยากเสียความรู้สึก อย่าคิดซื้อของเจ้านี้ ที่ซื้อมาแล้วก็ต้องทำใจ

9 วันแล้วแรมผม โทรไปถามบอกไม่มีของ แต่ผมเห็นขายกันเกลื่อนรุ่นนี้ ไหม้เคลมได้หรือจะเป็นเคลมไม่ได้
                              Last edited by dkk; 6 Nov 2007, 11:13:40.

Comment

คือ ตอนนี้ ผมได้ โทรไปจิก แล้วก็ได้ คำพูดว่า ให้รอมาอีก1อาทิด สรุกมันเลื่อนนัดไปอีกแล้ว ครับ ผมจึงเซงบอกไปว่างั้นไม่ซ่อมแล้ว ขอเอาของคืน พอ บอกเท่านั้น มาอีกวันรุ่งขึ้นมัน ส่ง ของ มาพันทิบอย่างฉับไว พวกท่านๆๆก็คิดกันเอาแล้วกันน่ะครับ ว่า ความดีที่มันมีอยู่ เต็ม หัวของผม ในสมัยก่อน มันหมดไปและเดียวตอนไปเอาของ ขอด่าอีก 1 ยกแล้ว จะเลิก ซื้อประกันมันอีก

Comment

Working...
                                X