Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องบอร์ด Gigabyte GA-M55S-S3 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องบอร์ด Gigabyte GA-M55S-S3 หน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่าบอร์ดตัวนี้มันใช้ได้ดีมั้ยครับ
    GA-M55S-S3 เป็นชิฟ Nforce550
    ผมคิดว่ามันคงสู้ M2N-E ไม่ได้น่ะครับแต่ก็มองตัวนี้เอาไว้เหมือนกัน
    เพราะราคามันประมาณ 3500 พอรับได้น่ะครับ
    หรือควรจะใช้ Abit KN9S ซึ่งเป็นชิฟ NForce 550
    เหมือนกันดีครับ ราคาก็พอๆกันแต่ผมไม่ค่อยคุ้นชื่อยี่ห้อน่ะครับ

ปล.ใช้เดิมๆไม่ OC
    CPU - Athlonx2 4400
    VGA - Spark GF8800GTS

รบกวนถามความคิดเห็นหน่อยครับ

แล้วไม่ลองมอง Asrock AliveNF6 ดูมั้งหรอครับ

แต่ถ้างบเยอะ ก้อ Asus หรือ Abitก้อดีครับ
    Last edited by Alexis; 25 Oct 2007, 13:13:57.

Comment

ขอบคุณครับ
      Last edited by miximum; 25 Oct 2007, 13:38:35.

Comment

Originally posted by Alexis View Post
        แล้วไม่ลองมอง Asrock AliveNF6 ดูมั้งหรอครับ

แต่ถ้างบเยอะ ก้อ Asus หรือ Abitก้อดีครับ

ตอนแรกๆเลย เคยมองเอาไว้ แต่หลังๆมาไม่อยากได้แล้วอะครับ
        กะไว้ที่ประมาณ 3500 เพราะมีงบเพิ่มขึ้นแล้วจากตอนแรกที่ประมาณ 2000 น่ะครับ
        เลยอยากได้ตัวอื่นครับ ถ้า Asus ถ้าไม่ใช่ M2N-E ผมก็ไม่เอาน่ะครับ
        เพราะไอ่ตัวที่อยากได้ M2N SLI ก็ไม่ไหวน่ะครับแพงไป(ก็ดันไปมองตัวที่สูงกว่า)
        M2N-E SLI (ก็ประมาณ 3500)แต่รู้สึกไม่ชอบ เพราะเคยโพสต์ถามคนที่นี่เค้าไม่แนะนำให้เอาตัว M2N-E SLI เลยฝังใจน่ะครับ

ถ้างั้นเอาตัว Abit น่าจะดีกว่า Gigabyte ใช่มั้ยครับ

ขอถามอีกนิด เผื่อจะมีใครทราบน่ะครับ ว่า Abit เนี่ยมีข้อดีอะไรเหรอครับ
        คนที่นี่จึงนิยมและแนะนำกันน่ะครับ ใช่เรื่องการจ่ายไฟรึปล่าว
        แล้ว Gigabyte ไม่ดีเท่าเหรอครับ

Comment

ไม่รู้สิครับถ้าเอามาใช้เดิมๆ สิ่งที่คุณอยากได้ไม่คุ้มค่าแน่ๆ มันต้อง OC ครับถึงจะคุ้ม

Comment

คือถ้าไม่คล๊อกไม่ต้องซื้อบอร์ดถึงระดับนี้ก็ได้ครับ เอาพวกธรรมดาๆ แล้วเพิ่มแรมไปดีกว่าครับ

Comment

มีไครใจดี ยืมมาให้ผมลองหน่อยนะครับ อิอิ

Comment

Working...
              X