Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 775 กับ AGP ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 775 กับ AGP ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ช่วยแนะนำบอร์ด 775 ใหม่ ๆ ที่รองรับ AGP ว่ารุ่นไหนดี หรือเหมาะสมอย่างไรครับ จะเอาไปคู่กับ E2140
    บังเอิญของเก่ามีการ์ดจอ AGP เหลืออยู่ยังไม่อยากโละทิ้งตอนนี้ครับ

หรือท่านใดจะให้คำแนะนำว่าดีหรือไม่ที่จะเล่น บอร์ด 775 กับ AGP

คือต้องดูว่าการ์ดจอที่มีอยู่แรงมั้ยครับ คุ้มมั้ยที่จะเก็บ ถ้าเป็น พวก X850 6800GT ก็ควรเก็บไว้แล้วหาบอร์ด 775 แบบAGP ครับ

แต่ถ้ามี พวก FX 5200 RD9200 อะไรพวกนี้ก็ตรงกันข้ามเลยครับ หาบอร์ดที่มี PCIE_X ดีกว่าครับเพื่ออนาคต

เพราะไช้ออนบอรืดน่าจะดีกว่า หรือไม่ก็ พวกการ์ดจอ HD2400 พันกว่าบาทเองครับ

Comment

ถ้ายังเสียดายการ์ดจอจริงๆ ก็ลองหา M/B ที่มีทั้ง Slot AGP และ PCI-E ดูครับ ของ Asrock รึ ECS มั้ง ผมไม่แน่ใจ

Comment

แหะ ๆ บังเอิญว่ามีแค่ Radeon 9550 128MB Dual ของ Gecube นี่ดิครับ
        ถ้าถามว่าแรงไหม ตอบได้เลยว่าไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ อยากเปลี่ยนซะด้วยซิคร้บ แต่ถ้าถามว่าเสียดายไหม ก็.. เสียดายนะถ้าจะต้องเปลี่ยนใหม่ ของเดิม ๆ ใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลยอ่ะ

แล้วบอร์ด 775 AGP ที่ว่าเนี่ย ราคามันแรงป่ะครับ
        ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ

Comment

775-VSL) Asrock 775-i65G ที่ http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/ 1540บ.

Comment

Working...
          X