Announcement

Collapse
No announcement yet.

โย่วดีใจจัง เคลม PSU ได้แว้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โย่วดีใจจัง เคลม PSU ได้แว้ว

ผมเคลม PSU Enhance 600w ได้แว้วครับ ดีใจมากเลย
    ปล.แต่ร้านมันบอกว่าถ้าอยากใช้ได้แบบไม่นานๆไม่มีปัญหา ( PSU ตัวนี้มันเป็นสายที่ไม่ติดมากับ ตัวมันเองนะครับ เราต้องเสียบเอาเองอะ) มันบอกว่า ถ้าเราเสียบสายด้านนึงเข้ากับ PSU แล้ว ก่อนที่จะเสียบกับ ฮาร์ดแวร์ในเครื่อง ให้เราทำสายให้ตรงแล้วค่อยโค้งเสียบ มันมีอะไรลึกซึ้งหรือปล่าว ช่วยอธิบายให้ทีนะครับ

ยินดีด้วยครับ

Comment

ดีใจด้วยที่เคลมได้ ประกันแจ่มมากๆ

Comment

ทำไมต้องทำให้ตรงแล้วโค้งเสียบด้วยหว่า งง

Comment

แฟนแมนยูอีกคน

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคับ มันน่าจะมีผลตอนที่เมื่อ PSU จ่ายไฟแล้วสายมันจะร้อนอ่ะคับ
          ไม่เชื่อลองเปิดเครื่องสัก1ชั่วโมงแล้วลองจับตรงสาย24PIN ดู ร้อนมาก ถ้าสายมันงอแล้วอาจจะทำให้มันงออยู่แบบนั้นตลอดก้อได้เนื่องจากมันเจอกะความร้อนนานๆอ่ะคับ

Comment

ดีใจด้วยครับ ถ้าระเบิดอีกขายผมถูกๆนะเดี๋ยวผมเอาไปเคลมให้เอง อิๆๆ

Comment

หุหุ ตอนนี้ยิ้มได้ Saveway ดีมาก สยามเฟริสเอาไปส่งให้มันแล้วมันไม่ตรวจสอบเลยเอาของใหม่ให้สยามเฟริสคนที่มาส่งให้มันอะ เร็วทันใจ หุหุ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

ดีใจด้วยคร้าบ...

Comment

แสดงความยินดีด้วยนะครับที่ทำสำเร็จ!
                    Attached Files

Comment

ตอนผมซื้อ เฮียแกก็แนะนำแบบนี้ครับ สอบถามแล้วแกบอกว่าถ้าเราเสียบสาย แล้วดัดให้มันโค้งลงมามากๆทันทีเป็นมัดๆ มันจะรั้งซอกเก็ตที่ตัว PSU ให้คดง่ายอ่ะครับ นานๆไป ซอกเก็ตที่ว่านี้ก็จะคลอน แล้วมันแกะตัวถังมาแก้ไขเองไม่ได้เพราะจะหมดประกัน เค้าเลยแนะนำให้มันตรงๆก่อน แล้วค่อยดัดสายเอาอีกทีครับ

Comment

Working...
                      X