Announcement

Collapse
No announcement yet.

ADSL ของทรู 1Mbps/512kbps ตอนนี้วิ่งเท่าไหร่กันบ้าง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ADSL ของทรู 1Mbps/512kbps ตอนนี้วิ่งเท่าไหร่กันบ้าง...

ผมอยู่แถวอนุสาวรีย์ชัยฯ เทสดูวิ่ง แค่ 256/75 เกิดอะไรขึ้น จ่ายเดือนละ 590 มาหลายปีแล้ว เห็นว่าอัพเป็น 1Mbps/512kbps ให้แล้ว แต่ทำไมช่วงนี้มันวิ่งน้อยกว่าเดือนก่อน ไม่ค่อยเข้าใจโปรโมชั่นทรู ผมก็โช้ทรูมูพอยู่ก่อนแล้ว ดูที่เราเตอร์ ก็บอก1Mbps/512kbps เคยเทสมีนได้เยอะกว่านี้ รบกวนมาไขข้อข้องใจหน่อยครับ

เป็นมาหลายวันหรือยังคับ

ถ้าเป็นมาหลายวันแล้ว ลองโทรไปที่ true แล้วให้เค้าเช็คสัญญาณดูอ่ะคับ

Comment

ผมก็เป็นคับ
      นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก
      ขนาดโหลดไฟล์จากเวบไทยขึ้นแค่20-30Kbps เองอะคับ

Comment

บ้านผมอยู่ฝั่งธน ใช้ 1Mbps/512kbps

เชคทีไร ก็ไม่เกิน 870/350 ครับ

น้อยๆ มากๆ แล้วแต่เวลา

แต่น้อยเกินไปหลายวัน แนะนำโทรไปที่ศูนย์ดีกว่า

Comment

เช็คกันยังไงหรอครับ เดี๋ยวผมไปเช็คมั่ง อิอิ

Comment

อันนี้ของผม ตอนอยู่โคราชนะ เป็นสายเคเบิ้ล

Comment

Working...
            X