Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า RAM ทีบอกๆหันอ่ะครับ ซื้อที่ร้านไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า RAM ทีบอกๆหันอ่ะครับ ซื้อที่ร้านไหน

คืออ่านมาหลายกระทู้แล้ว เห็นที่บอกว่า

RAM ROX 667 1Gx4 3600
    Ram Kingston DDR2 2048/667 1024*2 >>>>> 2200
    RAM OCZ 2G/800 VISTA UPGRADE = 3900 bath
    แรม 1GB/667 ถูกๆตัวละไม่ถึงพันประมาณ 8-9ร้อย [คิงต่วย เรือใบก็พันเดียว]
    แรม 1GB/800 ถูกๆตัวละประมาณ 1200-1300
    Ram : pq1 1GBx2 bus 800MHz ราคา 1360x2
    RAM Corsair 1G/667 x 2 - 2000฿
    เอามาจากหลายๆกระทู้นะครับ

นี้คือที่อ่านมาจากหลายๆกระทู้นะครับ ผมอยากรู้ว่าซื้อที่ร้านไหนกันอ่ะครับทำไม ถูกจัง ผมไปเดินที่ ฟอร์จูนมาไม่ได้มีราคาที่ใกล้เคียงเลยอ่ะครับ อย่างน้อยก็น่าจะไม่เกิน+- 500 แต่นี้ไม่มีเลย

แรม 1GB/667 ถูกๆตัวละไม่ถึงพันประมาณ 8-9ร้อย [คิงต่วย เรือใบก็พันเดียว] >>>ยิ่งอันนี้อ่ะหาได้ที่ไหนครับ ไม่ได้กวนนะครับ อาผมเป็นตัวแทนจำหน่ายยังไม่ได้ราคานี้เลย ผมจะไปหาซื้อมาใส่เองอ่ะ อย่างอื่นได้ราคาทุนมาสบายใจ แต่อย่างเดียวที่ไม่ได้และหาไม่เจอ คือ RAm อ่ะครับ

ROX ร้านในเครือ คอม7 890 บาท/แถว 1g667
    KINGTON เช่นกัน 980บาท/แถว 1g667 วิ่งบัส 800 ได้สบายๆครับ

Comment

แล้ว RAM Corsair 1G/667 x 2 - 2000฿ ล่ะครับ พอจะแนะนำร้านได้ไหมครับ ดูยังไงว่าเครื่อคอม7 ครับ ขอบคุณครับ

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ ขอชื่อร้าน/ที่ตั้งที่พันทิพย์เลยได้มั๊ยครับ เพราะเห็นราคาแต่ละคนถูกมากเลยครับ

Comment

ผมซื้อที่ PC OUTLET ที่เสรี นะ ครับ

Comment

เสรีเซ็นเตอร์ รึเปล่าครับผม จะได้ไปสอยมั่ง

Comment

Originally posted by kongzz View Post
              เสรีเซ็นเตอร์ รึเปล่าครับผม จะได้ไปสอยมั่ง
              ใช้ครับ

Comment

hardware house มีครับ

Comment

หุหุ ซื้อที่พันทิพ 950 บาท ต่อแถวสำหรับ Kingston
                  ผมว่า เล่น Kingston ดีก่าคับ
                  ตอนนี้ราคาถุกและก้อ วีคล่าสุดที่ของเข้า Com 7 คือ 734A ผมลองลาก ไปได้ 1000 พอดี
                  ไม่น้อยหน้า รุ่นก่อนๆเท่าไหร่นัก
                  เพราะไง ผมก็พอใจที่ บัส 900 เอง ด้วย 55

Comment

Working...
                  X