Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock ยี่ห้อนี้มันใช้ทนมั๊ยครับ แบบว่าสงสัยอยู่น่ะครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock ยี่ห้อนี้มันใช้ทนมั๊ยครับ แบบว่าสงสัยอยู่น่ะครับ !!

ถ้าราคาเท่ากันนี่ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ
    ASUS M2N-MX 1900 กับ asrock alive nf6-vsta 1900 ราคาพอกันเลยครับ
    คืองี๊ครับผมไม่เคยใช้เลยยี้ห้อ asrock อะครับ ...ขอบคุณครับ

ทนครับ
    แต่อย่าลืมครับทุกยี่ห้อมีโอกาสเสียได้ทั้งนั้นครับ

Comment

asrock ทนครับ น้องใช้มา 3-4ปี ถึงทุกวันนี้ อยู่ที่ของด้วยละครับผมว่า

Comment

ผมที่บ้านใช้จน 3-4 ปียันมันพังเลย - -

สรุป พังตอนหมดประกัน

Comment

คิดเล่นๆ

ราคาเมนบอร์ด ประมาณ 1,900 บาท

ถ้าซื้อมาใช้งานทุกวัน เป็นระยะเวลา 3 ปี
          จำนวนวันใช้งาน = 3*365 = 1,095 วัน

ค่าใช้จ่าย/วัน(เฉพาะเมนบอร์ด) = 1,900 บาท /1,095 วัน = 1.735 บาท
          คุ้มสุดๆ

Originally posted by artbum
          ASUS M2N-MX 1900
          อ่านเจอตัวนี้แล้วจี๊ดขึ้นเลย

วันนั้นผมเอาเมนบอร์ด ASUS M2N-E ไปเคลม ที่ S.....@Pantip ประตูน้ำ แต่ไม่มีของ
          ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น เช่น M2N-E SLI พนักงานบอกคุณต้องเพิ่มเงิน 300 กว่าบาท และรุ่น M2N-MX ไม่ต้องเพิ่มเงิน
          ส่วน M2N-E อาทิตย์หน้าคาดว่าได้

ดีที่ยอมรอ ไม่เอาเจ้า M2N-MX กลับมา
          เดินไปสอย Asrock AliveNF6G-VSTA ตัวละ 1,820 บาท ประกัน Com7 คุ้มกว่าเห็นๆ
          Last edited by Pat_CSSU; 26 Oct 2007, 15:28:19.

Comment

ทนครับ ใช้มาเกือบสองปีละ

Comment

พอๆกันเมนบอร์ดระดับ 1900-2000 ASUS ก็พอกันกับ Asrock ครับ

Comment

จริงๆก็พังได้ทุกยี่ห้อนั่นแหละครับ เมนบอร์ดเทพยี่ห้อดังๆค่าตัวเป็นหมื่น พังผมก็เห็นมาแล้วครับ
                ------------------------------------
                ของจะพังจริงๆไม่เกี่ยวกับยี่ห้อครับ มันแล้วแต่การใช้งาน แล้วก็โอกาส รวมทั้งโชคก็เกี่ยวด้วยครับ
                ------------------------------------
                สินค้าทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ใน 100 หรือ 1000 ตัว ผลิตมาจะต้องมีปัญหาอย่างน้อย 3-5 เปอเซ็นครับ
                ถ้าคุณซวยก็เจอตัวที่มีปัญหาครับ แต่ยังมีซวยยิ่งกว่าคือเอาตัวที่มีปัญหาไปเครมแล้วได้ตัวที่มีปัญหากลับมาอีกครับ
                ต้องเรียกว่าซวยยกกำลัง 2 ครับ

Comment

M2N MX กะหลั่ว

Comment

คุ้มราคาดีครับ
                    ใช้เกิน 1-2ปี ก็สุดคุ้มแล้ว
                    เทคโนโลยีเปลี่ยนเร็วมากๆ คอมนี่เปลี่ยนซ็อกเก็ตกันบ่อย
                    ใช้ไม่เกิน 2 ปี เดี่ยวความอยากใช้รุ่นใหม่ๆก็มาเยือนครับ
                    แล้วก็ขายทิ้งเปลี่ยนใหม่กันแล้ว

Comment

ถ้าไม่ OC Asrock เหนเค้าบอกถือว่าดีมาก ไม่เน้นมาocนะ

Comment

ฝัง ใจ asrock
                        รัก เดียว ใจ เดียว กะ Asus

Comment

Asrockก็ใช้ได้ครับ ทนไม่ทนขึ้นอยู่กับดวงมากกว่า

Comment

Working...
                          X