Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่เล่นเกมส์แนว FPS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรกก็เป็นครับแทบอ้วก แต่ความสนุกครอบงำครับ ไม่เลิก แล้วพอตามันปรับได้ก็ไม่เป็ฯครับ

Comment

ผมไม่เป็น ซักกะเกมส์ ดีจัง

Comment

อยู่ที่จอและเกมส์ครับ

หากเกมส์สามารถปรับให้ ความถี่ของจอสูง ๆ ได้ จะช่วยให้เล่นได้โดยไม่วิงเวียน

Comment

ผมเล่น เกมส์ FPS พวกนี้ไม่เมานะ

แต่พอผมเล่น ครอกแฟม แล้วเมาเลยอ่ะ เมา MILK

Comment

ถ้ารู้สึกมันจะค่อยเป็น รู้สึกเบื่อนิดหน่อย เป็นทันทีเลย

Comment

ตอนนี้ผมเมาแล้ว
              แต่เมากับทุกเกม เพราะเปลี่ยนเอาจอเก่ามาใช้ 14นิ้ว60HZ จะบ้าตาย

Comment

ผมเล่นFPSไม่เป็นไรนะครับได้ทั้งวัน แต่พอเล่นเกมส์ออนไลน์ตีมอนสเตอร์เก็บของ ประมาณแร็กนาร็อค 15นาทีง๊วงง่วง คล่อกๆๆๆ

Comment

FPS เป็นครับบางเกม เเต่ CS online เล่นทุกวันวันละ3-4ชม. ไม่ยักกะเป็นอะไร

Comment

ผมเล่นเกมส์เนว RTS แล้วจะอวกครับ
                    (เมาเหล้ามาเล่น)

Comment

เมื่อก่อนเล่น CS ไม่เป็น

พอหยุดมานาน มาเล่น bioshock เป็น มึนไปเลย

ตอนนี้ลอง crysis ทนเล่น demo จนจบได้แฮะ อิอิ

Comment

พวก CS BF ไรพวกนี้ไม่มึนครับ

แต่เล่น SexyBeach เสร็จทีไรมึนๆทุกที

Comment

เทคนิกการแก้
                          ต้องไปหัดเล่นเกมแนว Flight Sims ให้อ้วกกันไปข้างนึง
                          แล้วกลับมาเล่นเกมนี้ ท่านจะรู้สึกเฉยๆครับ

Comment

มันแล้วแต่เกมส์ด้วยอ่ะครับ อย่างพวก doom หรือ hl bioshock พวกนี้ ผมก็เป็น เล่นแล้วรู้สึกได้เลยว่ามันลื่นๆไหลๆแปลกๆ ไม่ชอบเกมส์แนวแบบนี้เลย ต่างกับเล่น cs bf2 2142 crysis ghost recon พวกนี้ เล่นให้ตายก็ไม่รู้สึกอะไร
                            (เล่นแล้วมันรู้สึกได้แต่พูดไม่ถูก....)

แล้วก็ขึ้นอยู่กับเครื่องคุณด้วย ถ้าเล่น fps ต่ำๆภาพกระตุกเล่นไปได้ไม่กี่ชมก็เริ่มเวียนหัวแล้ว ต้องปรับภาพที่ fps 30+ แล้วจะรู้สึกสบายตาขึ้นเยอะครับ ส่วนmouse นี่แล้วแต่คนชอบนะครับ ซึ่งถ้าเล่นเกมส์ fps แล้วผมจะใช้เม้าส์ที่ช้ามาก เพื่อความแม่นยำในการยิงครับ ไม่เคยมีปัญหาหันเม้าส์ไม่ทันนะ ยกเว้นโดนตุ๋ย.... บางทีจะไม่ทัน(แต่ถ้าเล่นกับโปรโดนตุ๋ยยังไงก็ไม่รอดอยู่แล้ว) แต่ถ้าเล่นพวก sc wc3 นี่ผมเล่น 2000dpi ครับ กระดิกนิดเดียวพอ เพราะต้องใช้ความไวในการควบคุม

ยิ่่งถ้าเล่น mouse ไวๆแล้วfps ไม่เต็มอีกนี่ก็มึนแน่นอนครับ อาจจะกระตุกที่เรามองไม่เห็นก็จริงแต่สายตากับสมองของเรารับรู้ครับ เพราะงั้น check fps ไปเลยดีกว่า แต่บางคนอาจจะไม่เป็นเพราะว่า ร่างกายคนเราทุกคนไม่เหมือนกันนี่ครับ
                            Last edited by seonne; 29 Oct 2007, 15:53:08.

Comment

ไม่เป็นครับ

เคยเล่นหนักสุด ตั้งแต่บ่ายสองจนถึง 10 โมงเช้าของอีกวัน ไม่นอน ไม่กิน (ดื่ม+ฉี่อย่างเดียว) สารพัดเกมส์ ก็ไม่เป็นนะ

Comment

Working...
                              X