Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยรุ่นของ M/B ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยรุ่นของ M/B ครับ

M/B ASUS M2N (GREEN)
    เมนบอร์ดตัวนี้มันรุ่นอะไรครับ เพราะสังเกตุตามกระทู้ไม่มีใครพูดถึงเลย
    เห็นมีแต่รุ่น M2N-E และรุ่นอื่นๆ
    คือผมสงสัยว่า M2N (GREEN) และก็ขีดต่อท้ายของ M/B คืออะไรครับ
    หรือว่ารุ่นนี้ไม่มี ขีดรหัสต่อท้าย
    ***ขอบคุณครับ***

M2N ใช้ชิปเซต NForce 6100 ครับ ซิ่งไม่ได้เรื่องเอาเลยการออกแบบรุ่นนี้ก็ดูไม่สวยงามเท่าไร คอนฟิกก็งั้นๆ
    M2N-E ตัวนี้ใช้ชิปเซ็ต NForce 570Ultra ออกแบบตัวบอร์ดได้ดีแต่ไม่ดีที่สุดครับ เนื่องจากราคาไม่ค่อยสูงนัก เป็นบอร์ดในระดับเมนสตรีม หรือระดับกลางครับ คอนฟิกก็ดีพอสมควรออฟชันก็เยอะพอสมควร บวกกับบอร์ดตัวนี้สวยงามครับ แต่ข้อเสียคือ ไฟแรม ครับ ที่ให้มาน้อยน่าเกลียด อิอิ

Comment

Working...
    X