Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับแรมหน่อยครับ

เนื่องจากตอนนี้แรม 2 กิ๊กเริ่มจะไมพอสำหรับผมแล้ว
    แต่ผมใช้ Win XP ได้ข่าวว่าถ้าใส่แรม 4 กิ๊ก มันจะมองเห็นไม่หมด
    มีวิธีแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ

อยากถามอีกนิดว่า
    ถ้าเรามีแรมบัส 667 อยู่ สองตัวแล้ว ไปซื้อ บัส 800 มาใส่เป็นตัวที่ 3 มันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ไม่มีครับ
    ผมหาทางแก้ นานละ ยังไงก็ได้ 3GB กว่าๆ เท่าเดิม
    แต่ใช้ OS 64bit นี้เห็นเกิน 4GB ได้สบายๆ

ใส่ได้ครับ 3ตัวนะ ผมก็ยังใช้อยู่เลย 1GB x 3 นะ
    แต่จะ Dual หรือ Single อีกเรื่องหนึ่ง แล้วแต่ดวง นะ

Comment

Working...
    X