Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ วิธี เช็ค Dead บน LCD ครับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ วิธี เช็ค Dead บน LCD ครับ ...

คือว่าจะไปซื้อ LCD Samsung 931C
    จากนั้นร้านค้าบอกว่า รุ่นนี้ มัน กำลังจะตกรุ่นเหลือแต่ตัวที่ มีเดท -ไบต์
    เลยอยากทราบว่ามีโปรแกรมเทส หรือตรวจสอบไหมอ่ะ
    แล้วสังเกตุไงได้บ้างคับ
    เพราะอีกร้านบอกของเขาคุณภาพ แต่ผมก็เหนจะเป็นเครือ ร้านเดียวกานเลย -*-

ปล. ท่านใดมีวิธี หรือโปรแกรมเช็ค แนะนำที ขอบคุณคับ

เลือก แบคกราวเป็นพื้นจอ สี ฟ้า เขียว เหลือง ขาว ก็เห็นแล้วครับ ไม่ต้องใช้โปรแรมอะไรเลย

Comment

อ้อ ตั้ง Background ปกติ ก้อพอเนอะ อื้ม ขอบบคุณคับ

Comment

เดทพิกเซล คือ เม็ดสี บนหน้าจะ ไม่ตอยสนอง ครับ จะไม่สามารถเปลี่ยน สีไปได้ครับ เห็นง่ายๆครับ บางทีก็ ดำ บางทีก็ฟ้า มี2 สีนี้แหละครับ

Comment

อื้ม ขอบคุณครับ เด๋วลองเช็คตามนี้ ผมลอง กะ จอที่ใช้ไม่พบก้อคงไม่มี เดท เนอะ -*-
          แล้วที่ใช้ๆ ไปแล้วเจอ นี่มันเกิดขึ้นได้ไงหรอ

Comment

ส่วนมากที่ร้านเขามีโปรแกรมเช็คให้อยู่แล้วครับ
            ตอนเช็คก็ไม่ต้องเกรงใจร้านเขานะครับเอาให้เต็มที่
            เพิ่งไปซื้อให้น้องมาเจอทั้งฝุ่นทั้งเดท กว่าจะได้เล่นไปตัวที่5

Comment

โห เต็มที่เลยเนอะ อิอิ ถุกใจเลยสิงี้

Comment

Working...
              X