Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบMBกับCPU ของอินเทลที่เหมาะสมกับการ OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบMBกับCPU ของอินเทลที่เหมาะสมกับการ OC

พอดีโบนัสใกล้ออกแล้วครับ อยากเปลี่ยนคอม
    ตอนนี้มีแรม GEIL 512x2 อยู่ มันค่อนข้างกินไฟครับ ไฟเดิมอยู่ที่ 2.1
    เลยอยากสอบถามเรื่อง MB กับ CPU ของอินเทลที่เหมาะสมกับการ OCครับ
    สำหรับ MB ขอตัวที่สามารถปรับไฟได้เยอะ ๆ หน่อยครับ
    CPU ระหว่าง Q6660 กับ E6850 หรือตัวอื่นดีครับ
    งบประมาณ สัก 20000 บวกลบได้3000ครับ

P5K Deluxe - 8000 นิดๆ
    ส่วน CPU ตัวใหนก็ได้ 2 ตัวนั้นนะ แรงๆ ทั้งนั้น - 9000 กว่าๆ
    ส่วนเงินเหลือ ซื้อแรมอีกซัก 1GB อะ แรงละ

Comment

DFI INFINITY P35 BLOOD-IRON 5200 เรื่องไฟ ไม่มีปัญหาครับ จ่ายได้ไม่ยั้ง
      E6850 สำหรับเกมส์ Q6600 สำหรับ งาน
      ขายแรมเดิม แล้วถอย GSkill 800 HZ 1Gx2 มาเลยครับ วิ่งกระฉูดครับ 6900

Comment

เกม ใหม่ๆ ออกมา มี 4 ก้อใช้ทั้งหมดนะ

แต่ ก้ออีกนั่นแหละ คุณชอบเล่นเกมใหม่ๆหรอครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ 2 ตัว ก้อ พอๆ กัน ดีคนละด้านจริง E6850 Q6600 ประสิทธิภาพไกล้เคียงกัน

MB เลือกไม่ถูก ไกล้เคียงกันเรื่อง คุณภาพ

Asus Blitz Formula

Gigabyte DQ6

DFI LANPARTY UT P35-T2R

Comment

ถ้าเอา E6850 ผมว่าลดมา E6750 ก็ได้นะ ต่างกันแค่ตัวคูณ 8 กับ ตัวคูณ 9 แต่ราคาต่างกันประมาณ 3000

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คำตอบครับ
            สำหรับ CPU ผมว่าคงเหลือแค่ 6750 แล้วมา OC เอา
            MB คงต้องเป็น Asus ครับเพราะบ้านอยู่สุพรรณหาซื้อยี่ห้ออื่นยาก
            คงเป็น P5K-Deluxe ใจจริง อยากได้แค่ P5K-E แต่ไม่รู้จะสั่งได้หรือเปล่าเห็นว่าจของหายาก
            เงินที่เหลือคงซื้อแรมยังไม่รู้เลยว่าจะพอหรือเปล่า

Comment

สั่งผ่านเว็บ tkcom jedi busitekก็ได้ครับ

Comment

Working...
              X