Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชั่วโมงนี้ 5200+ หรือ 6000+ ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hahaturnback View Post
    อืม ครับ แล้ว ถ้า l cashe มากนี่ มี ผล ต่อ การทำงานใช่ไหม ครับ เห็นผลมากหรือเปล่า??
    ยิ่งมากยิ่งดีครับ L2 แต่ AMD 2M นี้สุดชีวิตแล้วครับ แต่มากๆก็มีผมกับการ OC นะครับ ไปได้ไม่ไกลเท่าพวก 512x2 เพราะ L2 AMD ทำงานความถี่เดียวกับ CORE ครับ ยิ่ง OC ไกล ยิ่งแรง มันผังมาในตัว AMD ครับ

Comment

แปลงจิง ไม่มีใครพูดถึงตัว 5600+ กันเลย มีแต่พูดถึงแต่ 5200+ กับ 6000+ น้อยใจจิง

Comment

on air 1.65v

Comment

ตัว 6400+ Black Edition มันไม่มีพัดลมให้นะครับ

Comment

งั้นแสดงว่า 5200+ คุ้มกว่าใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by saxfords View Post
              งั้นแสดงว่า 5200+ คุ้มกว่าใช่ไหมครับ
              ในความคิดผมนะ ครับ ก็น่าจะใช้ครับ ตัวคูณ 13 ซื้อแรม 667 มากถูกๆ ลากไปซัก 240-260 บัสแรมก็ประมาณ 800-850 ได้ความเร็วใช้งาน 3.1-3.2G น่าจะไม่มีปัญหา ถ้า MB พอไหว CPU ก็ไม่แพง RAM ก็กำลังถูก แถม L2 1Mx2 ด้วยครับ ถ้ารัก AMD ก็ คุ้มดีนะครับ ซิ้งเดิม ก็เล่นได้ ไม่ร้อนอะไรครับ

Comment

โอเคครับ เคลียร์
                แสดงว่า 5200+ เนี่ย ซิงค์ที่มากับกล่องเดิมๆ เนี่ย clock ไป 3.0 ได้เลยใช่ไหมครับ
                ผมใช้บอร์ด M2N-E อยู่อะครับ

Comment

Originally posted by saxfords View Post
                  โอเคครับ เคลียร์
                  แสดงว่า 5200+ เนี่ย ซิงค์ที่มากับกล่องเดิมๆ เนี่ย clock ไป 3.0 ได้เลยใช่ไหมครับ
                  ผมใช้บอร์ด M2N-E อยู่อะครับ
                  ขอเครียก่อนนะครับ

5200+ ซิ้งเดิมนะ ใช้งานได้แต่ร้อนหน่อยไม่มีปัญหาครับ ผมลองเอาซิ้ง เวนิช มาลองว่างกับ 6000+ ยังได้เลย แต่ปกติขึ้นไป 40 เลย ก็ทำงานได้นะครับ

ส่วนจะไป 3.0 กับ M2N-E ต้องมีบัส 230+- เท่ากับว่า แรมท่านต้องไม่ค่อยกินไปมากนะครับ เพราะ M2N-E จ่ายไฟแรม นิดเดียวเอง ครับ แต่ผมก็เคย OC M2N-E มากกว่าบัส 240 ได้นะครับ แรมธรรมดานี้แหละครับ ชิพจำไม่ได้แล้ว ครับ

ของแบบนี้ มันต้องลองครับ

Comment

5200+ อีกคนคับ

Comment

เ่อ่อ นี่ผม จขทก เองนะครับ
                      ผมอยากทราบว่า
                      5200+
                      5600+
                      6000+
                      เนี่ย ที่พันทิพธ์หรือ ZEER มีขายไหมครับ ราคา 5200+ อยู่ที่เท่าไรแล้วครับ

Comment

5200+ 4800+-
                        5600+ ไม่น่าสน 5500+-
                        6000+ 6400+-

แนะนำโทร COM7 ให้เขาเช็คว่า ร้านใหนที่พันทิพ ยังมีของครับ เดียวรู้เรื่องเลย
                        หรือที่คอม7เองมีใหนจะได้ราคาที่ ถูกสุดแต่กว่าถูกกว่าเข้าไม่เกิน 40 บาท ครับ ชัว

ซื้อที่ไกล้บ้านครับ ค่ารถก็แพงกว่าส่วนต่างแล้ว ครับ แต่ พันทิพย์ สาวสวยเยอะดี
                        Last edited by wikorn; 27 Oct 2007, 18:24:19.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X