Announcement

Collapse
No announcement yet.

คงไม่ต้องสงสัยกันแล้วว่า 8800gt จะใช้กับ Pci-ExpressX16 (1.0) ได้หรือไม่!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คงไม่ต้องสงสัยกันแล้วว่า 8800gt จะใช้กับ Pci-ExpressX16 (1.0) ได้หรือไม่!!!

QX6850
    COSAIR CMS2X2048 8500
    ASUS Striker Extreme
    Silverstone OP1000
    GTS driver: 163.71
    GT: Unknown

ดูกันต่อที่นี่ครับ
    http://forums.vr-zone.com/showthread.php?t=198371
    Last edited by maxsaag; 26 Oct 2007, 16:18:50.

งั้นก็อาจจะได้บทสรุปแล้วล่ะครับ......

ที่ว่า 8800 GTS จะร้องไห้อย่างแน่นอน

Comment

Originally posted by tgst View Post
      งั้นก็อาจจะได้บทสรุปแล้วล่ะครับ......

ที่ว่า 8800 GTS จะร้องไห้อย่างแน่นอน
      มันไม่มีปัญหากับท่านเจ้าของการ์ด8800gtsที่ซื้อมานานแล้วหรอกครับ แต่กับท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่ในช่วง1-2เดือนที่แล้วมันน่าเจ็บใจอย่างที่สุด
      **8800gts อายุ1ปีแล้วครับ

Comment

รับแซบ

Comment

มันจะมาพันทิพย์มะไหร่เนี่ย

Comment

โอ้ว ยังไม่ทันออก ก็จับมา sli กันซะแล้วว

Comment

บอกแล้วว่าได้

Comment

แล้ว มันแพงกว่า GTS ไหม่ ครับ ราคาประมาณเท่าไร

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                  มันไม่มีปัญหากับท่านเจ้าของการ์ด8800gtsที่ซื้อมานานแล้วหรอกครับ แต่กับท่านที่พึ่งซื้อมาใหม่ในช่วง1-2เดือนที่แล้วมันน่าเจ็บใจอย่างที่สุด
                  **8800gts อายุ1ปีแล้วครับ
                  ส่วนมากที่ซื้อๆกันก็อยู่ช่วงนี้เลยล่ะครับ

1-2 อาทิตย์ หรือ 1 เดือน เศษๆ

นอกนั้นจะเฉยๆครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    บอกแล้วว่าได้
                    ใครบอก บอกเมื่อไหร่ง่ะ

Comment

แรงเว้ย

Comment

มาแร้ววว กะลังปั๊มเงิน เพื่อ 88GTs อยู่พอดี ดันมี 88GT มาให้เล่นซะงั้น

เป็น timing ที่ดีมากเลยนะเนี่ย ได้ของถูกกว่าหน่อย และแรงพอๆกัน (แต่ไหงไปดูผลเทสต่างๆ ตัว 88GT มันแรงกว่า GTs ได้ไงนี่)

Comment

คือ....ก่อนหน้านี้....ผลเทสที่ออกมาช่วงแรกๆเลย...ที่ผมเอามาลง....เค้าก็เทสกันกับ PCI-E 1.1 ครับ ขี้เกียจจะไปขุดมาให้ดู เรื่องเก่าๆซ้ำๆซากๆ ไม่รู้จักจบ

แล้วคะแนนก็ไม่ได้แตกต่างกันกับผลเทส ที่เป็น PCI-E 2.0 เลยครับ เรื่องนี้นะรู้อยู่ตั้งนานแล้ว

แล้วถ้าอ่านคอมเม้น ตามเว็บที่รีววิวด้วย เค้าก็ตอบกันไปแล้วด้วยว่าใช้กันได้ คนเทสก็ตอบเอง

ไม่เกี่ยวว่า จะเป็น PCI-E 1.1 หรือ PCI-E 2.0

เค้าให้คำตอบว่า ถ้าเป็น PCI-E 16X ใช้ได้แน่นอน

คือ...ไม่อยากจะบอกเลยนะ

ไอ้ปัญญาอ่อนเอ้ย ไหวพริบไม่มี ความรู้ไม่ขวนขวาย ลิ้งลงไว้ไม่เสรือกคลิกเข้าไปดู เจอภาษาอังกฤษหน่อยก็ขี้เกียจอ่าน ผลเทสที่เคยลงไว้ก็ไม่แหกตาดู แล้วยังจะเสรือกกกก ไอ้ฟายยยย

ปล.ไม่ได้พาดพิงถึงเจ้าของกระทู้นะครับ คือดีแล้วที่เอามาลงเนี่ย คนบางคนมันจะได้หายบ้า

Comment

Originally posted by ARES View Post

ไอ้ปัญญาอ่อนเอ้ย ไหวพริบไม่มี ความรู้ไม่ขวนขวาย ลิ้งลงไว้ไม่เสรือกคลิกเข้าไปดู เจอภาษาอังกฤษหน่อยก็ขี้เกียจอ่าน ผลเทสที่เคยลงไว้ก็ไม่แหกตาดู แล้วยังจะเสรือกกกก ไอ้ฟายยยย
                            กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ได้ใจมาก

Comment

มาเร็วๆเถอะนะ ^^

Comment

Working...
                              X