Announcement

Collapse
No announcement yet.

คงไม่ต้องสงสัยกันแล้วว่า 8800gt จะใช้กับ Pci-ExpressX16 (1.0) ได้หรือไม่!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หิหิหิ
    มันแรงจริงๆ
    รอๆๆๆๆๆๆ

Comment

8800gts มีคนเอาล่ะครับ เดียว gt เจอกัน ถ้าแพงไปก้อ สีแดง อิอิ

Comment

หุหุ แรงจริง

Comment

รอออออออออออออออออออออ

Comment

ผลทยอยออกมาเรื่อย ๆ แล้วคงหายกังขากันแล้วนะว่ามันแรงกว่า 8800GTS หรือไม่ ขนาดจับ 8800GTS ลาก Core/mem เท่ากันเป๊ะ ๆ ให้ดูกันไปเลย
            ปล. อย่าว่าแต่ GTS GTX ของเดิมเลย 2950Pro กับ XT จะรอดเหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by tgst View Post
              งั้นก็อาจจะได้บทสรุปแล้วล่ะครับ......

ที่ว่า 8800 GTS จะร้องไห้อย่างแน่นอน

Comment

8800GT 512MB มันแรงกว่าตัว 8800GTS 640MB อีกนะ

http://forums.vr-zone.com/showthread.php?t=198459

Comment

อยากรู้ราคามานอะถ้า 8000 มาน่าสอยมาก

Comment

8800GTออกเมื่อไหร่8800GTSตัวนี้ลงถังขยะทันทีอิๆ

Comment

Originally posted by providence View Post
                      8800GTออกเมื่อไหร่8800GTSตัวนี้ลงถังขยะทันทีอิๆ
                      ไม่ต้องทิ้งให้เปลืองแรงครับ เดี๋ยวผมไปถอดให้ที่เครื่องเลยครับ

Comment

แรง...

Comment

ว่าแต่ pci-e 1.0 หรือ 2.0 มันเกี่ยวอะไรกันหนอ การ์ดจอปัจจุบันนี้ยังไม่เห็นตัวไหน มันจะใช้ pci-e 16X 1.0 ได้เต็มที่สักตัวเลยอีก 4-5 รุ่นละมั้ง

Comment

ให้มันมาเถอะต่อให้ราคามันเท่า8800GTSผมก็ยินดีซื้อครับ แรงกว่าเห็นๆเลย ร้อนน้อยกว่า กินไฟน้อยกว่า หาซิ้งใส่ได้ง่ายกว่าอีก

Comment

http://www.pantipmarket.com/view.php?id=C6490969

ดูแล้วกัน 9800 ออกมาแล้ว มัวแต่เห่อ 8800 GT กัน

ดูเลย

อ้าว .. คุยเรื่อง Nvidia นี่นา งั้นไปก่อน
                              Last edited by SunzabiLL; 26 Oct 2007, 21:59:39.

Comment

Originally posted by ARES View Post
                                คือ....ก่อนหน้านี้....ผลเทสที่ออกมาช่วงแรกๆเลย...ที่ผมเอามาลง....เค้าก็เทสกันกับ PCI-E 1.1 ครับ ขี้เกียจจะไปขุดมาให้ดู เรื่องเก่าๆซ้ำๆซากๆ ไม่รู้จักจบ

แล้วคะแนนก็ไม่ได้แตกต่างกันกับผลเทส ที่เป็น PCI-E 2.0 เลยครับ เรื่องนี้นะรู้อยู่ตั้งนานแล้ว

แล้วถ้าอ่านคอมเม้น ตามเว็บที่รีววิวด้วย เค้าก็ตอบกันไปแล้วด้วยว่าใช้กันได้ คนเทสก็ตอบเอง

ไม่เกี่ยวว่า จะเป็น PCI-E 1.1 หรือ PCI-E 2.0

เค้าให้คำตอบว่า ถ้าเป็น PCI-E 16X ใช้ได้แน่นอน

คือ...ไม่อยากจะบอกเลยนะ

ไอ้ปัญญาอ่อนเอ้ย ไหวพริบไม่มี ความรู้ไม่ขวนขวาย ลิ้งลงไว้ไม่เสรือกคลิกเข้าไปดู เจอภาษาอังกฤษหน่อยก็ขี้เกียจอ่าน ผลเทสที่เคยลงไว้ก็ไม่แหกตาดู แล้วยังจะเสรือกกกก ไอ้ฟายยยย

ปล.ไม่ได้พาดพิงถึงเจ้าของกระทู้นะครับ คือดีแล้วที่เอามาลงเนี่ย คนบางคนมันจะได้หายบ้า
                                ขอโทษครับ

ผมไม่ได้เข้าบอร์ดทุกวัน บางทีมีบางกระทู้ผมก็ไม่ได้อ่าน แล้วเว็บพวกที่เค้า review ส่วนมากก็เป็นภาษาจีน ผมอ่านไม่รู้เรื่องอ่ะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณผิดใจอะไรผมนักหนา ไม่เคยพิมตอบผมดีๆเลยสักครั้ง

อีกอย่างนะครับ ผมรู้ว่า PCI-E 2.0 นำมาใส่ 1.1 ได้ แต่ที่ผมอยากรู้คือเรื่องความเร็วน่ะครับ ว่ามันจะต่างกันยังไง

ขอยืมสโลแกนพันทิพย์มาหน่อยนะครับที่บอกว่า ไม่มีใครรู้ทุกอย่างที่คุณรู้ และคุณก็ไม่รู้ทุกอย่างที่คนอื่นรู้

สุดท้ายนี้ผมพิมอะไรผิดไปใน กระทู้นี้ ก็ขออภัยด้วย

กระทู้อ้างอิง ที่ผมเคยโพสไว้ว่า สรุปผลคะแนนของ 8800GT ทั้งหมดนี่เป็น PCI-EX 2.0 ใช่ไหมครับนี่
                                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=111262

ผมรักเว็บบอร์ดแห่งนี้นะครับ แม้จะพึ่งสมัครเข้ามาได้ไม่นาน แต่ผมก็ได้ความรู้เยอะจากที่นี่ บางทีอะไรที่ผมรู้ผมก็ช่วยตอบ เจอแบบนี้ผมก็อึ้งล่ะครับ ไม่รู้ว่าทำไรผิด แต่โดนซะงั้น

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
                                Last edited by zx430564; 26 Oct 2007, 22:47:37.

Comment

Working...
                                X