Announcement

Collapse
No announcement yet.

Audigy 4 mod

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Audigy 4 mod

ตัวดั้งเดิม ตัวเต็ม ทดสอบแล้วไร้ปัญหา

วิธีลง

- ลง ตัว driver youp-pax 1.02 ก่อน
    http://www.yousendit.com/transfer.ph...2F545918097A2D

- mount image ของ audigy 4 pro ด้วย alcohol/demontools หรืออะไรก็ได้

coppy url ไปใส่ใน address bar
    http://ordorica.org/pax/Audigy4Pro-YpoauxP.7z < Audigy 4 pro iso

- ลงจากแผ่น เลือก แบบ custom ไม่ต้องลง windows driver และ audioconsole

- patch ด้วย ใน C:\Program Files\Creative\SBAudigy

Surround Mixer และ Speaker Settings coppy ไปวางทับตัวเดิม

http://ordorica.org/pax/A4_Patch.7z < patch speak setting + surround mixer

เส็ดแล้วต้องได้แบบนี้

Last edited by battlecruiser; 27 Oct 2007, 12:26:01.

มาอยู่แถวนี้นี่เอง

Comment

งง ครับ งง
      เอาแบบ เริ่มต้นให้หน่อยนะครับ

สมมมติ ผมมี AUDIGY 1 ต้อง ลงไดร์เวอร์ ของ AUDIGY 1 ให้เสร็จก่อนใช่มะครับ

แล้ว ค่อยลง ตัวเสริมที่ว่า ใช่ไหมครับ

แล้วถ้าตามรูป ที่ผม ทำเครื่องหมายไว้
      สีแดง มาจากกระทู้เก่าของท่านเอง ใช้ ร่วมกันได้ ใช่ไหมครับ
      สีน้ำเงิน ใช้ร่วมกับ สีแดงที่(209MB)ได้ไหมครับ
      สีเหลือง ตัวเดียวกัน กับ สีแดง ใช่มะครับ แตก ออกเสร็จ 2 รอบ ได้366 MB ใช่ไหมครับ

ปล. ถ้าท่านไม่งง ผม ขอ งง อีกรอบครับ
      Attached Files

Comment

^ อันเดียวกันกับที่ให้โหลดครับ

ส่วน youp-pax 232sp2 ไม่แนะนำแล้ว ไม่เกี่ยวกันในกระทู้นี้

Last edited by battlecruiser; 26 Oct 2007, 18:28:19.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ^ อันเดียวกันกับที่ให้โหลดครับ

ส่วน youp-pax 232sp2 ไม่แนะนำแล้ว ไม่เกี่ยวกันในกระทู้นี้

ขออีกทีครับ ท่าน ว่าผมโง่ก็ยอมครับ
          คือ ต้องลงไดร์เวอร์ ดั้งเดิมของ ตัว การ์ด ก่อน ใช่ไหมครับ
          แล้วตัวที่ว่านี้ เปน ตัว โมดิฟาย ใช่ไหมครับ

หรือ ให้ลงตัวนี้ตัวเดียวเลยไม่ต้องลง ตัวออริจินอล ของการ์ด ครับ ท่าน

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
            ขออีกทีครับ ท่าน ว่าผมโง่ก็ยอมครับ
            คือ ต้องลงไดร์เวอร์ ดั้งเดิมของ ตัว การ์ด ก่อน ใช่ไหมครับ
            แล้วตัวที่ว่านี้ เปน ตัว โมดิฟาย ใช่ไหมครับ

หรือ ให้ลงตัวนี้ตัวเดียวเลยไม่ต้องลง ตัวออริจินอล ของการ์ด ครับ ท่าน

ไม่ต้องลง original ของการ์ดครับ

ให้ลง youp-pax 1.02 เลย เพราะนี่คือ driver

ส่วน audigy 4 application CD ที่เราลงตาม คือส่วนของ โปรแกรมต่างๆ ทั้งหมด

เวลาลง ให้เลือก custom แล้วติ๊กเอา windows driver กับ audioconsole ออก

เพราะมันลงไปแล้ว จาก youp-pax 1.02

พอลงโปรแกรมเส็ด เราก็ patch จบ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              ไม่ต้องลง original ของการ์ดครับ

ให้ลง youp-pax 1.02 เลย เพราะนี่คือ driver

ส่วน audigy 4 application CD ที่เราลงตาม คือส่วนของ โปรแกรมต่างๆ ทั้งหมด

เวลาลง ให้เลือก custom แล้วติ๊กเอา windows driver กับ audioconsole ออก

เพราะมันลงไปแล้ว จาก youp-pax 1.02

พอลงโปรแกรมเส็ด เราก็ patch จบ
              ขอบคุณมากๆครับ คาราวะ10 จอก

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

-*-

รบกวนนะครับ
                  ไม่ทราบว่า image ของ audigy 4 pro จะหาได้ที่ไหนครับ หาโหลดจากไหนได้บ้าง เพราะโหลดที่หน้าเวปครีทีฟไม่มีอ่ะครับ

แล้วจากรูป ไฟล์แรกคือไฟล์อิมเมจ แล้วก็ spkset.exe กับ Surmixer.exe จะหาโหลดทั้งหมดได้ที่ไหนบ้างครับ ไม่รู้จริงๆ ค้นไม่เจอเลย
                  Attached Files

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    รบกวนนะครับ
                    ไม่ทราบว่า image ของ audigy 4 pro จะหาได้ที่ไหนครับ หาโหลดจากไหนได้บ้าง เพราะโหลดที่หน้าเวปครีทีฟไม่มีอ่ะครับ

แล้วจากรูป ไฟล์แรกคือไฟล์อิมเมจ แล้วก็ spkset.exe กับ Surmixer.exe จะหาโหลดทั้งหมดได้ที่ไหนบ้างครับ ไม่รู้จริงๆ ค้นไม่เจอเลย
                    ท่านเรือเคยส่งให้ผม ไม่รู้มันอยู่ไหน คงรอท่านเรือครับ
                    เจอแล้วจะส่งยังไงเนี่ยไพล์200กว่า
                    Last edited by sc; 27 Oct 2007, 13:39:51.

Comment

Audigy2 platinuim สามารถทำได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by mone1479 View Post
                        Audigy2 platinuim สามารถทำได้ไหมครับ
                        ได้ครับ

Comment

-*-

ทำตามแล้ว เกือบจะเหมือนไนรูปที่ไห้ดูอ่ะครับ แต่ ไม่มี DTS NERO6 ไห้อ่ะครับ โหลดมาก็ลงไม่ได้ ต้องทำยังไงอ่ะครับ
                          (เห็นไนรูปตัวอย่างมันขึ้นด้วย)

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                            ทำตามแล้ว เกือบจะเหมือนไนรูปที่ไห้ดูอ่ะครับ แต่ ไม่มี DTS NERO6 ไห้อ่ะครับ โหลดมาก็ลงไม่ได้ ต้องทำยังไงอ่ะครับ
                            (เห็นไนรูปตัวอย่างมันขึ้นด้วย)
                            เิปิดจากใน directory เลยครับ

* ใช้ ได้เฉพาะกับ Creative media source

* มี ไว้ทำ 2 channel ให้ออกลำโพง surround

* ใน mode ลำโพง 4 channel ขึ้นไป

* ใช้ซ้ำซ้อนกับ CMSS ไม่ได้ < ไอ้นี่ก็มีไว้ทำ 2channel ให้ออก surround เหมือนกัน

Comment

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากเลย
                              อันนี้อยากรู้อ่ะครับว่า CMSS กับ DTS NERO6 มีหน้าที่เหมือนกันคือ ทำ 2channel ให้ออก surround แล้วมันมีความต่างกันไหมครับ2ตัวนี้ หรือได้ผลคือๆกัน

Comment

Working...
                              X