Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน HWH มันแย่ขนาดไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกัน HWH มันแย่ขนาดไหน

พอดีผมจะขายของมือ2 พอเค้ารู้ว่าเป็น HWH เค้าไม่เอาเลย
    ผมเลยอยากถามว่ามันแย่ขนาดไหนคับ
    ทำไมเค้าไม่เอากัน

เหวอ

Comment

เป็นผมๆก็ไม่เอา อิอิ

Comment

ประกัน A@L นี่ครับ ร้านฮาร์ดแวร์เฮ้าท์เป็นบริษัทในเครือ

Comment

ห่วย คำเดียวจบเลย โดนมาแล้ว

Comment

A&L ไม่แย่ แต่ก็ไม่ประทับใจครับ

Comment

ไม่เคย ของเจ้งอะครับ *-*
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

น่าคิดครับ ของที่ Hard Ware House รู้สึกว่าจะแพงกว่าร้านอื่นหลายๆ ร้านด้วยนะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยเอาไปเครมนะครับ แต่ไม่ค่อยประทับใจพนักงานขายของ HwH ซักเท่าไหร่ (สาขาไอทีแกรนด์บางแค) ผมไปยืนรอเกือบ 5 นาที ผู้ชายคนนึงมันนั่งอ่านหนังสือพิมพ์เฉย ไม่สนใจลูกค้า (น่าจะเป็นเจ้าของร้านนะครับ โคตรหยิ่งเลย ถามอะไรก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องซะด้วย)

พนักงานคนอื่นมันก็ทำหน้าที่ของมันไป มีพนักงานขายเหลือแค่คนเดียว แต่ก็ติดลูกค้าอยู่ ผมเลยไปดูร้านอื่น

แต่นานแล้วครับ มันเกิดขึ้นปีกว่าเกือบสองปีได้แล้ว ตั้งแต่นั้นมา นอกจาก Sound Card แล้ว ผมไม่ซื้ออะไรของ A&L อีกเลย

Comment

เค้ามีชื่อเสียงมานาน(เรื่องเคลมช้านะ)

Comment

เรื่องบริการ ผมพอรู้มาบ้างอะคับ เพราะเคยไปซื้อของร้านเค้า
                    แต่เรื่องเคลมนี่ยังไม่เคย แต่เห็นความคิดเห็นแบบนี้ หวังว่าอย่าให้มีเลย

Comment

ซื้อของมา 3 ชิ้น ชิ้นแรกเคลมได้ไม่มีปัญหาภายใน 10 นาทีเสร็จ ชิ้นที่2 เริ่มมองหน้าบอก 2-3 วันมาเอา ชิ้นที่ 3 บอก 2-3 อาทิตย์มารับของ ผมถามว่าช่วยเช็คของก่อนได้ไหมว่ามีสำรองอะเปล่า เขาบอกไม่ต้องเช็คยังไงก็รออยู่ดี แล้วผมจะส่งทำไมฟะช้าชิพ..... เลยโทรเข้าศูนย์แม่(ศูนย์ใหญA@L่) บอกเล่าทุกอย่างแล้วอะไรๆ ก็เปลี่ยนไปทางโน้นบอกเดียวส่งของใหม่มาให้เปลี่ยน ภายใน 1 อาทิตย์โดยแค่ผมรอรับโทรศัพท์เอาของเก่าที่มีปัญหาไปเปลี่ยนกับตัวใหม่ ที่ศุนย์เคลม 3ชิ้นเคลมได้ แตกต่างกันครับ งงมากๆ ไม่ทราบว่าถ้ามีชิ้นที่4 ไม่บอกรอ 2-3 เดือนเลยหรือไง
                      อยากบอกว่าประกัน A@L กับ สแกนเนอร์ เหมือนโคลนนิ่งกันมาเลย อยากเอาเท้าไปเทียบหน้าจังครับ

Comment

เป้นประกันที่เร้าใจตื่นเต้นไม่เบา

Comment

ถ้าไม่มีทางเลือก ก็คงต้องเอา ยังไงก็ยังดีกว่าไม่มีประกันล่ะครับ

Comment

เคยเคลมบอร์ด สมัยผมใช้ socket A เป็นรุ่น A7N8X-DELUXE เคลมหนแรก 1 อาทิตย์ เอากลับมาใช้ปรากฏว่าเสีย เคลมใหม่ รออีกเกือบเดือน เค้าบอกถ้าจะรีบเอาเป็น A7N8X-E DELUXE แทนมั้ยครับ ผมก็ไม่เอา เลยต้องรออีกเป็นเดือน กำ

Comment

ตอนนี้ส่งกาดจอในลายเซ็นเคลมอยุ เหอะๆ ช้ามากมาย เดือนนึงละครับ บอกไม่มีของ เห้อออ ของผมสาขาหาดใหญ่นะ พนักงานก้อพูดดีครับ แต่ประกันช้าสาดดดด

Comment

Working...
                              X