Announcement

Collapse
No announcement yet.

การซื้อของที่งาน cammart ควรหรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การซื้อของที่งาน cammart ควรหรือไม่?

ผมจะซื้อของครบชุดเลยอะครับ cpu/MB/ram/HDD/vga/DVD ควรปล่าวครับ

เพราะเห็นมีคนบอกว่าของมันจะถูกกว่า แต่บางร้านมันโกงประกัน??
    แล้วมันเป็นทุกร้านเลยหรือปล่าวครับ
    แล้วพี่ช่วยแนะนำร้านที่ไว้ใจได้หน่อยครับ

เพราะบ้านผมมันอยู่ค่อนข้าง***งไหล pantip อะครับ(ลาดพร้าว71)
    หรือว่ามันมีที่อื่นที่ราคาพอๆกับพันทิป?

ขอบคุณครับ

ซื้อร้านไหนก็ได้ครับ แต่เลือกที่ประกันศูนย์ครับ ไม่ใช่ประกันร้าน
    ------------------------
    เพราะร้านเมื่อปิดบูตไปจะตามตัวยากมากเวลาเราจะเอาของไปเครมบางร้านหายต๋อมไปเลยก็มีครับ

Comment

เชคvoidด้วยนะคับเหนว่ามั่ววันรับประกันกันเยอะ

Comment

void คือรายอะครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          void คือรายอะครับ
          แล้วมันดูยังไงอะครับ

Comment

พูดตรงๆไม่แนะนำนะครับ (ความเห็นส่วนตัว) เพราะบางทีแพงกว่าพันทิพด้วย
            แล้วคนเยอะๆวุ่นวาย ร้านไม่รอบคอบ ร้านส่วนใหญ่ที่ไปออกไม่ได้อยู่พันทิพด้วยนะครับ
            ไปหาพวกนอกเคสแบบ จอ ลำโพง อะไรประมานนั้นจะดีกว่าครับ

Comment

สติ๊กเกอร์รับประกับหนะคับ

Comment

สำหรับผมคิดว่าแล้วแต่ดุลพินิจของแต่ละท่านนะครับ บางอย่างก็มีราคาพิเศษเฉพาะในงาน

Comment

หาคนที่มีความรู้ด้านคอมไปด้วยก็ดีนะ จะได้ไม่โดนเค้าหลอกเอา

Comment

ถ้าซื้อเป็นชิ้นๆ ก็เช็คราคาก่อนไปงานให้ดีคับ เพราะมันไม่ถูกไปทุกอย่างหรอกคับ

แต่ถ้าจะประกอบเครื่องที่นั่น ผมว่าแพงคับ ราคาไม่ค่อยคุ้มเลย ซื้อเป็นชิ้นแล้วมาประกอบเองดีกว่าคับ

แต่อย่าลืม "เช็คราคาไปให้ดีคับ จะได้เดินสนุก ไม่ถูกหลอก"

Comment

ราคาไม่ต่างจาก1000ทิพแค่ออกงานครับ ผมไปทุกครั้งเพราะ ออกบูธ แต่ถ้ากะเอาในงานก็เลือกร้านใหญ่ๆแต่ต้องดุด้วยว่าตรงนั้นเขาขายของClearstockหรือของใหม่ครับ เดี๋ยวจะได้ของเก่ามา เลือกให้ดีๆมีหลายร้าน

Comment

ซื้อ ups งานคอมมารตครั้งที่แล้ว บอกประกันปีนึง กลับมาบ้าน แปะวอยด์ให้ตูเดือนเดียว IT city เวนกำ

+ ผมไม่ดูให้ละเอียดเองตอนซื้อ

Comment

Working...
                        X