Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bootเครื่อง s41-310 อย่างไรไม่ให้ขึ้น Numlock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bootเครื่อง s41-310 อย่างไรไม่ให้ขึ้น Numlock

ผมประสบปัญหาครับเมื่อ Boot เครื่อง s41-310 มาที่หน้า login เพื่อใส่ user และ password
    ก่อนเข้า window มันจะขึ้น Numlock ทุกครั้งเลยครับ ผมดูใน bios ก็ไม่มีให้ set ครับจะทำอย่าง
    ไรดีครับไม่ให้ขึ้น numlock มีใครพอทราบบางครับ

ก็กดnumlockออกสิท่าน -*-

Comment

แปลกๆนะ ของผมไม่ขึ้น

Comment

ใน PC ธรรมดา มันจะจำค่าสุดท้ายของการใช้งาน numlock ก่อนจะ shutdown ไว้ ในกรณี nb ม่ายแน่ใจอ่ะ

ลองปิดnumlock แล้วrestart ดูนะครับ

Comment

คุณใช้ คีย์บอร์ดอีกอันป่าวครับ
          เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน

คงอย่างที่เค้าบอกก่อนปิดเครื่องคงเปิดไว้ ลองปิดแล้วเปิดใหม่่ดูครับ

Comment

ผมใช้คีย์บอร์ดของ NB ครับ ใช้ win XP pro จอย Domain เข้าระบบ Lan ครับทุกครั้งที่ login เข้าระบบ
            ไฟ numlock จะติดทุกครั้งครับต้องกดทิ้งไม่งั้นมันคีย์จะเป็นตัวเลขสีฟ้า ไม่เหมือนคีย์บอร์ดข้างนอกซึ่งเรา
            ต้องการให้ numlock ขึ้น

Comment

Working...
            X