Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ ซาวการ์ดครับผม ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ ซาวการ์ดครับผม ช่วยดูทีครับ

ขออธิบายอาการก่อนเลยนะครับ คือว่าผมกดเล่นเพลงที่ วินแอม แล้วประมานว่ามันเรียกหาไดร์เวอร์ของซาวการ์ดอะครับ

เรื่อของเรื่องเกิดขึ้นคือ ผมดันไปถอดซาวการ์ดออกมาอะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย ผมใช้ซาวการ์ดของ Creative Labs CT4810 ครับ

ตอนที่ผมไปใส่ที่ร้านมามันเค้าก็เสียบให้ไม่เห็นต้องลงไดรืเวอร์ อะไรเลยครับ แต่ตอนนี้มันดันเรียกหาไดร์เวอร์ซะงั้นเลย

รบกวนผู่รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่วนนี้คือรูปนะครับ

สงสัยไปสลับสล็อดpci ลองเสียบสล็อดpciช่องเดิม ยังเป็นก็ต้องลงไดเวอร์ดูครับ

Comment

คงไม่ได้ไปยุ่งกับservicesนะครับ
      ถ้าอย่างนั้นลองมองจาก Device managerของwindowsก่อนว่าเป็นอะไร พ่วงอะไรไว้บ้าง เเล้วจัดการจากตรงนั้นเลย

Comment

Working...
      X