Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยด้วยครับ

เครื่องผม เมนบอร์ด asus p5ld2-se cpu e2160 ram kingtont 1 gb harddisk 160 se
    การ์ดจอ ASUS n7300gs psu delux 500 w เครื่องสำรองไฟ syndome
    อาการก็คือ พอเปิดเล่นไปได้สักพัก หน้าจอจะดับเอง มันจะดำมืดไปทั้งหน้าจอเลย แล้วก็จะสว่างขึ้นมาใหม่ ตอนที่มันมืดไฟนั้นทุกอย่างจะทำงานปกติ เพี่ยงแต่หน้าจอมันมืดไปเอง เหมือนกันเราสั่งให้มัน รีเฟรช หน้าจอนะครับ เบื่อมากเลย เคยเอาเมนบอร์ด cpu การ์ดจอ แล้วก็จดไปเคลมมาหมดแล้วครับได้ตัวใหม่มาหมดเลย ยกเว้น จอที่ได้ตัวเก่ากลับมาเพราะช่างเขาบอกว่าไม่เป็นอะไร
    อาการเก่าก็ยังเป็นอยู่ไม่รู้จะทำอย่างไรจริง ๆ ลืมบอกไปครับผมใช้จอ acer cld al1716

จอท่าจะไม่ค่อยดีมั้งครับ
    สงสัยว่า Monitor จะเดี้ยง อะ

Comment

เอาไปเคลมที่ศุนย์acer ที่พันทิพย์มาแล้วครับช่างมันบอกว่าไม่เป็นอะไรให้ผมไปเอากลับก็ไม่รู้จะพูดอย่างไรดีก็เลยเอากลับมา

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเป็น แต่สาเหตุคือตัววินโด้ครับ ต้องเปลี่ยนตัวไหม่

แต่ถ้า จขกท ถ้าแน่ใจว่า้เป็นที่จอจริงๆ

ยกเคสไปศูนย์ ACER เลยครับ

Comment

มันมีอาการแปลๆอยู่อีกอย่างคือ ที่บ้านเปิดไฟนิออน 3 ดวง ถ้าไปปิดไฟนีออน 1 ดวง หน้าจอมันจะมืดไปตามไฟที่ปิดไป แล้วก็สว่างขึ้นมาใหม่ โดยที่เครื่องคอมทำงานปกติทุกอย่างแต่หน้าจอมืดไปเฉยๆ งง มากเลยครับ

Comment

Originally posted by burapon View Post
            มันมีอาการแปลๆอยู่อีกอย่างคือ ที่บ้านเปิดไฟนิออน 3 ดวง ถ้าไปปิดไฟนีออน 1 ดวง หน้าจอมันจะมืดไปตามไฟที่ปิดไป แล้วก็สว่างขึ้นมาใหม่ โดยที่เครื่องคอมทำงานปกติทุกอย่างแต่หน้าจอมืดไปเฉยๆ งง มากเลยครับ
            เอางี้น่ะครับ เอา คอมคุณไปเสียบที่บ้านข้างๆว่าปกติมั้ย แล้วค่อยมาว่ากันอีกที

Comment

Working...
            X