Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 25000 เอาไว้เล่นเกม(หนัก)จัดทั้ง AMD*INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 25000 เอาไว้เล่นเกม(หนัก)จัดทั้ง AMD*INTEL

เอามาเล่นเกมส์กะเล่นเน็ตอะพี่ เปิดวันละ5ชม.เองจัดมาให้ดูทีคับทั้ง 2ค่ายเลยจะเทียบดูเล่น
    เค้าเตอร์สไตรซอส กะ โปรสตรีท เอาแบบลื่นๆ และภาพปรับสุงๆเล่นได้สบายมากอะคับ

ขอบคุณคับ***อุลืมบอกคับ เอาแค่เคสอย่างเดียว
    Last edited by nantapon; 26 Oct 2007, 23:11:39.

เทไปการ์ดจอเยอะหน่อย ชิพถูกๆพวก AMD ในงบนี้ไม่รู้รันไหวหรือป่าวนะ NFS ProStreet มันขั้นอ๋องเลยล่ะนั่นนะ

Comment

Originally posted by mangosteen View Post
      เทไปการ์ดจอเยอะหน่อย ชิพถูกๆพวก AMD ในงบนี้ไม่รู้รันไหวหรือป่าวนะ NFS ProStreet มันขั้นอ๋องเลยล่ะนั่นนะ
      งงคับ ขยายความหน่อยไม่ชัดเจน

Comment

อ๋อง = กึ่งเทพ อิอิ

Comment

25000 เหลือๆครับ

X2 4000+ 2500
          ASROCK ALIVENF6-VSTA 1900
          RAM ROX 667 1GX2 1800
          DVDRW 1200
          HDD 160G 2000
          PCI-E GF8800GTS 11000
          CASE 1000
          PSU ENERMAX 460W 2500

เล่นได้อยุ่แล้วครับ ทุกเกมส์

Comment

พี่ วิกร คับอยากจะรู้ว่า vag นะถ้าเอามาเล่นเกมส์อะไรมันจะสำคัญกว่าระหว่าง หน่วยความจำของกาด์ส หรือความเร็ว ที่1xxx mhz อะไรนั้นนะคับไม่รู้เรียกยังไง อันไหนมีผลต่อการเล่นเกม มากกว่ากัน

Comment

จะถามว่า ความจุบนการ์ด 256/512/1G กับ ความเร็วแรม DDR1 ประมาณ 200-400 DDR2 ประมาณ 400-800 DDR3 ประมาณ 800-1500 DDR4 ประมาณ 1300-2000 (โดยประมาณนะครับ)

อะไรสำคัญกว่ากันใช่ใหม ครับ

ความเร็วสำคัญกว่าครับ ยิ่งเร็วมาก เท่ากับว่า เราได้ DDR 3หรือ4 มาใช้งาน และ BIT ก็จะสูงขึ้นไปด้วย 256-320BIT ขึ้นไป แต่ปกติ การ์ดจอแพง มันก็ครบทุกอย่างอยู่แล้วครับ

320bit 512M DDR3/4

Comment

รอ 8800GT ก่อนดีกว่า

Comment

ผมรอด้วยย เหนว่าแรงมาก แต่เล่นจิงไม่ร้เปนไง

Comment

Originally posted by St.run View Post
                    รอ 8800GT ก่อนดีกว่า
                    แล้วอีกนานไหมอะกว่าจะมา
                    ผมจะซื้อตอนสิ้นปีนี้แร้ว

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                      สิ้นเดือนก็มาแล้ว เอาไว้ สิ้นปีจัดชุดอีกทีก็ได้ไม่ต้องรับ ราคาล่วง ทุกวันครับ

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                        ไม่ต้องรอครับ มาแล้วครับ

Comment

คราวนี้ spark มาก่อนใครเพื่อน ตามมาด้วย XFX ครับ

Comment

ถ้าจะเอา ATI เล่น prostreet ควรใช่รุ่นไหนดีล่ะ?

Comment

2600xt ก็เล่นได้ แล้วครับ จะให้แจ่มก็ 1950PRO หรือ 2600XT DDR4

Comment

Working...
                              X