Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนไปไหมครับ

คือผมว่าจะมาถามนานแล้วนะครับ คือมผมใช้ E6600 2.4 อยู่อะครับ แล้วทีนี้ผมคล็อกไปที่ 3.6 แรมวิ่งที่ 400 (800) cl 4-4-4-12 เดิมมัน cl 5-5-5-15 อุณหภูมิซีพียูอยู่ที่ 47 ไม่ฟลูโหลด แต่ฟูลโหลดไปแตะ 62 เลยอะครับ ร้อนไปไหมครับเนี่ย ควรจะลดความเร็วลงมาดีกว่าไหมครับ หรือว่าอย่างไรครับ ไม่แน่นใจอะครับกลัวซีพียูมันจะไปอะครับ ผมใช้กะบอร์ดคอมมาโด ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้แรมจีสกิว ซิงค์แดง 512*2 อะครับ ใช้ซิงค์เจมินทู กับเอ็มเอ็ก-1 รบกวนด้วยนะครับ

เดาๆ ผมว่า ปกติ นะครับ
    แต่ส่วนใหญ่ที่ OC กันเค้าไม่ได้ใช้งานตลอดอ่ะ ปรับใช้งานจริงแค่พอประมาณครับ (เดาๆ)

Comment

เล่น 3.6 ไฟเท่าไหร่ ซิงค์อะไรครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เล่น 3.6 ไฟเท่าไหร่ ซิงค์อะไรครับ
        ใช้ไฟ 1.5 ซิงค์ CM GEMINII ครับ

Comment

อ๋อ ใช้ซิงค์ตะแกรงย่างปลาหมึกนี่เอง....โอเชแล้วครับประมาณเนี่ยะ ถือว่าคุมอุณหภูมิตอน full ได้ดีพอสมควร
          3.6 น่าเล่นไฟน้อยกว่านี้หน่อยนะ ผมเล่นแค่ 1.425 ก็เทสผ่านหมดละ เป็นไปได้ลดไฟอีกหน่อย แล้วลอง other ดูครับ

Comment

เห็นแล้วร้อน(ตา)...อ่านแล้วกิเลสขึ้น, ..เก็บเงินๆ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
              อ๋อ ใช้ซิงค์ตะแกรงย่างปลาหมึกนี่เอง....โอเชแล้วครับประมาณเนี่ยะ ถือว่าคุมอุณหภูมิตอน full ได้ดีพอสมควร
              3.6 น่าเล่นไฟน้อยกว่านี้หน่อยนะ ผมเล่นแค่ 1.425 ก็เทสผ่านหมดละ เป็นไปได้ลดไฟอีกหน่อย แล้วลอง other ดูครับ
              ขอบคุณครับ ท่านเดียร์ ผมไม่กล้ากดไฟต่ำกลัวมันดับ เดียวจะลองดูครับ ขอบคุณมากๆๆครับ เพราะที่ใช้คอมเครื่องนี้อยู่ ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by คนมือใหม่ View Post
                ขอบคุณครับ ท่านเดียร์ ผมไม่กล้ากดไฟต่ำกลัวมันดับ เดียวจะลองดูครับ ขอบคุณมากๆๆครับ เพราะที่ใช้คอมเครื่องนี้อยู่ ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ด้วยนะครับ
                แล้วไฟเยอะไม่กลัวไหม้เหรอคับ แหะๆ

Comment

ไฟมากก็ร้อนดิอ.....อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    แล้วไฟเยอะไม่กลัวไหม้เหรอคับ แหะๆ
                    ก็กลัวครับกลัวไหม้เช่นกัน แต่ไม่แน่นใจระดับไหนอันตรายอะครับ

Comment

แรงจัด!

Comment

Working...
                      X