Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องอุณหภูมิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องอุณหภูมิ

จะดูอุณหภูมิของcpuยังไงคับแล้วcpu2.26GHZกับ2.8GHZไหนเยอะกว่ากันคือผมกังวลว่า2.8(มันจะเท่ากับ2.80)ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

-speedfan everest
    -2.8 > 2.26

Comment

สปีดยิ่งเยอะ ยิ่งกินไฟครับ

Comment

คับ

Comment

เข้าไบออส ดูตรง Hardware Monitor ก็ได้ครับ ชัวร์ที่สุดไม่เอ๋อ

Comment

Originally posted by sakuaka View Post
            จะดูอุณหภูมิของcpuยังไงคับแล้วcpu2.26GHZกับ2.8GHZไหนเยอะกว่ากันคือผมกังวลว่า2.8(มันจะเท่ากับ2.80)ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร
            ใช้โปรแกรมดูนะ (speedfan / everest)
            2.8GHZ แรงกว่า 2.26GHz อะ

Comment

MB ของอะไรรุ่นใหนละครับ ถ้าใม่เก่ามากไป มีโปรแกรมหน้าตาสวยๆ ไว้ดู แถมมาในแผ่น ไดร์เวอร์นะครับ

Comment

Working...
              X