Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ กับ CRYSIS * เครียดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อ Dx9 ก้อพอมั้ง -*- การ์ดอะ เด๋ว Dx10.1 มารุ่น Dx10 จะกลายเป็นว่าหลอนไป เหอๆ

Comment

Originally posted by GALANT View Post
      คือผมต้องการทราบการ์ดจอที่เล่นเกมส์ระดับ CRYSIS ได้โดยแบบ .. ลื่นพอดีๆ

ช่วยพี่ๆแนะนำการ์ดจอให้ที พอดีอยากอัพเกรดเพื่อเกมส์นี้

พอดีมอง XFX GeForce 8600GTS XT 256MB DDR3 128-bit Dual-DVI TV-Out PCI-Express อยู่ตัวนี้

เท่าที่ผมอ่านๆ และ ศึกษามา เค้าว่ากันว่า การ์ดจอของค่าย ATI ก็ความสามารถไม่แพ้กัน

อยากทราบอีกว่า .. ATI ตัวไหนที่เล่นได้ ระดับ CRYSIS บ้าง

ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้ว ต้องเปลี่ยน Power Supply ด้วยมั้ย

ว่ามีงบ 9000+

( ความจริงมี 11,000 เอาเผื่อไว้ Power Supply )

รบกวนแนะนำด้วยคับ

ขอคำแนะนำ แบบเทพๆเลยพี่ ผมเครียดมากๆ อัพเกรดคอมมาใหม่ๆ โง่ไปซื้อ 8500 GT มา

โดนพี่ด่าแหลก เก็บตังค์ได้มาเนี่ย เอาแค่การ์ดจอตัวเดียว *
      8600 ผมว่าอย่าหวังเลยครับ
      8800GTS - GTX ยังหน่วงเลยครับ ถ้าไม่ SLI
      ตอมเม้นนอกเข้าบ่นๆกันมาครับ
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by sunserus View Post
        8800GT มันแรงกว่า 2900XT ไม่ใช่เรอะ
        8800gt แรงกว่า 2900xt ครับ ตัว8800gtถ้า oc แรงไล่บี้ 8800gtx เลยเผลอๆแรงกว่าด้วย

Comment

เดี๋ยวขาประจำ จะเข้ามาบอกว่า "8600GT เล่นลื่นตัวแตกทุกเกมส์ ปรับสุดด้วยเว้ย เล่นมาแล้ว"

เชื่อผมดิ่

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
            เดี๋ยวขาประจำ จะเข้ามาบอกว่า "8600GT เล่นลื่นตัวแตกทุกเกมส์ ปรับสุดด้วยเว้ย เล่นมาแล้ว"

เชื่อผมดิ่

HaHa+

Comment

ปวดหัว หัวปวด ..

Comment

8800GT น่าจะเล่น all verry high 4*aa ได้นะ cpu ก็มีส่วนเยอะนะคับเกมส์นี้

8600gtของผมยังเล่นได้ที่ภาพแค่เนี้ยแย่จัง all verryhigh หมดไม่ไหวแย่จัง ต้นมะพร้าวกระจุยกระจายหมดเสียดายของ

Last edited by ballmakoto; 27 Oct 2007, 17:04:39.

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                  8800GT น่าจะเล่น all verry high 4*aa ได้นะ cpu ก็มีส่วนเยอะนะคับเกมส์นี้

8600gtของผมยังเล่นได้ที่ภาพแค่เนี้ยแย่จัง all verryhigh หมดไม่ไหวแย่จัง ต้นมะพร้าวกระจุยกระจายหมดเสียดายของ
                  ถามจริงๆว่า res เท่าไหร่ครับ ในเมื่อของบางคนเค้าใช้การ์ดตัวละสองหมื่นเค้ายังไม่ลื่น แถมพวกนี้ก็เล่น Quad กันด้วยครับ OC กัน 3.6+ มันแรงกว่าของท่านเห็นๆเลยนะ ถ้าท่านลื่นก็น่าแปลกอยู่นะครับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าต่ำกว่า 8800GTS 640M เปิด verry high ไม่ได้ไม่ใช่หรือครับ

ผมพูดไปแล้วว่า res 1024*768 มันไม่เรียกว่าภาพสวยหรอกนะครับ ปกติเค้าเล่นกัน 1280*1024 1440*900 1600*1200 1920*1200 AA4X AF16X นะครับ

รูปที่เอามาลงผมยังมองไม่เห็นความงามเลย แล้วก็โชว์เฟรมเรตด้วยก็ดี ถ้า 20 มันไม่ลื่นหรอกนะครับ คือท่านอาจจะทนเล่นได้ แต่หลายคนคงเล่นไม่ไหวหรอกครับ

Comment

ตอนนี้แนะนำ spark 8800GT 9300

Comment

ขอถามอะไรหน่อยครับผม

Originally posted by ARES View Post
                      ถามจริงๆว่า res เท่าไหร่ครับ ในเมื่อของบางคนเค้าใช้การ์ดตัวละสองหมื่นเค้ายังไม่ลื่น แถมพวกนี้ก็เล่น Quad กันด้วยครับ OC กัน 3.6+ มันแรงกว่าของท่านเห็นๆเลยนะ ถ้าท่านลื่นก็น่าแปลกอยู่นะครับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าต่ำกว่า 8800GTS 640M เปิด verry high ไม่ได้ไม่ใช่หรือครับ

ผมพูดไปแล้วว่า res 1024*768 มันไม่เรียกว่าภาพสวยหรอกนะครับ ปกติเค้าเล่นกัน 1280*1024 1440*900 1600*1200 1920*1200 AA4X AF16X นะครับ

รูปที่เอามาลงผมยังมองไม่เห็นความงามเลย แล้วก็โชว์เฟรมเรตด้วยก็ดี ถ้า 20 มันไม่ลื่นหรอกนะครับ คือท่านอาจจะทนเล่นได้ แต่หลายคนคงเล่นไม่ไหวหรอกครับ

คือผมกำลังจะซื้อการ์ดจอใหม่ มอง 8600gts 512mb 256bit ของxfx เป็นไงครับมันดีรึเปล่าคับ

Comment

ไม่เนียน -^-

อยากเนียนตังค์หมดแน่

สรุปจะรอ 8800 GT ล่ะกัน รอของพี่ป๊ากด้วย

Comment

Originally posted by chainarong_g View Post
                          คือผมกำลังจะซื้อการ์ดจอใหม่ มอง 8600gts 512mb 256bit ของxfx เป็นไงครับมันดีรึเปล่าคับ
                          อยู่ที่การใช้งานครับ เหมาะสมกับการใช้งานน่าจะดีที่สุด ถ้า 8600GTS เพียงพอกับการใช้งานของท่าน ผมว่าตัวนี้ก็คุ้มดีครับ

ถ้าสนใจตัวนี้แล้วไม่ได้เล่นเกมหนักๆ ก็น่าใช้ครับ

แต่...ผมว่าอีกซักพักราคามันจะลงน่ะครับ ถ้า 8800GT มาแล้ว ผมคิดว่า การ์ดทุกตัวในตลาดตอนนี้จะลดราคาหมดนะครับ หลังจากนี้อ่านะ พอขายไม่ค่อยได้ เดี๋ยวก็ลดเอง

ตามความคิดของผมจริงๆแล้ว 8600GTS ประสิทธิภาพยังไม่คุ้มราคาเท่าไหร่นัก แต่ถ้ารอลดราคาลงมาอีกจะน่าใช้ครับ ติดที่ราคาอย่างเดียว

คือท่านต้องถามตัวเองด้วยว่า ปกติเล่นเกมแนวไหน พอใจที่ res ขนาดไหน แล้วก็ถ้าท่านจะอัพทั้งที ท่านต้องการประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นมาจากที่ใช้อยู่ มากหรือน้อยแค่ไหน

จะอัพไปเล่นเกมอ่ะไรล่ะ

EDIT เพิ่งจะเช็คราคาจาก thanni 8600gts 512mb 256bit ของxfx มันไม่มีอ่าท่าน มันมีตัว 256MB แล้วราคา 8990 เลยอ่ะ อยากใช้ตัวนี้จริงๆเหรอ ถ้าราคานี้ ตามความเห็นของผมนี่ ไม่คุ้มอย่างแรงเลยอ่าครับ ราคาขนาดนี้เล่น 8800GT ได้แล้วอ่า เพิ่มงบอีกนิดเดียวเอง เห็นราคาแล้วตกใจ - -*

EDIT รอบ2......8600GTS เป็น 128 บิทด้วยครับ ไม่ใช่ 256บิท
                          Last edited by ARES; 27 Oct 2007, 18:55:13.

Comment

Originally posted by chainarong_g View Post

8800จีที..

Comment

Ballmakoto ผมอยากให้นายโชว์ภาพการจับ Framrate ตอนเล่นเกมส์ให้ดูด้วยได้มั้ยครับ

อยากรู้ว่าภาพที่บอกสวย ๆ all high หมดนั้น มันจะได้ เฟรมเรตซักเท่าไหร่ครับ เอาแค่ปรับภาพสูง ๆ

แต่ Cap มาให้ดูแค่นี้ การ์ด 2400Pro 8500GT มันก็ทำได้ครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post

ใช้ frap จับภาพมาเลยครับอยากรู้มากว่า 8600gt อันแสนภาคภูมิใจปรับภาพขนาดนั้นจะได้เฟรมเรตเท่าไหร งิงิงิ

8600gt สู้ๆๆๆๆ เหอๆๆๆ

Comment

Working...
                                X