Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc แล้วเข้า windows ไม่ได้ครับ ขึ้นbluescreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc แล้วเข้า windows ไม่ได้ครับ ขึ้นbluescreen

oc แล้วเข้า windows ไม่ได้ครับ ขึ้นbluescreen ไม่ทรายว่าจะต้องทำไงครับ เพิ่ม nbเหรอครับ?? แนะทีครับ

oc มันหนักไปครัลบ ลดลงมาบ้างครับ

Comment

ขอแทรกหน่อยน่ะครับ แล้วถ้าบูตเข้าวินโดไม่ได้ละครับ ควรทำยังงัยครับ

Comment

Originally posted by n12j View Post
        ขอแทรกหน่อยน่ะครับ แล้วถ้าบูตเข้าวินโดไม่ได้ละครับ ควรทำยังงัยครับ
        เครียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด ออกนะครับ เดี๋ยวก็เข้าได้

ลด o/c ลงหน่อยครับ สงสัยจะไม่ใหวนะ
        *ตอนเช้าผมก็ลองลากเครื่องตัวเองดูเล่นๆ แรมไม่ใหว อะ ได้ 3.6GHz เอง ตันแรมที่บัส 800 เซ็งๆ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
          oc แล้วเข้า windows ไม่ได้ครับ ขึ้นbluescreen ไม่ทรายว่าจะต้องทำไงครับ เพิ่ม nbเหรอครับ?? แนะทีครับ
          คือท่านก้อไม่ได้บอกสเป็คอะไรมาเลย เช่นปรับอะไร ไปเท่าไหร่ยังไง คนเข้ามาอ่านก้อตอบได้ยากครับ
          แต่ผมจะเดาให้ละกัน ..........เป็นผมจะ
          1.คอนฟิกแรมใหม่ เอาแบบ cl หลวมๆ
          2.เพิ่มไฟแรม
          3.เพิ่มไฟซีพียู
          4.ลดบัส ซีพียู

Comment

เล่นมากไป......ก็ต้องเปนแบบนี้... ลดๆบ้างกีดี....... ค่อยๆขยับไปดีกว่า.. ดีกว่าอัดครั้งเดียว

Comment

ดีครับที่ยังมีอะไรให้เห็น ของผมจอดเลย
              ของเดิมก็ไม่มีIcon, thin taskbar ด้วย จอดเเล้วจมหายไปเลย เเจวไม่ขึ้นต้องดำน้ำต่อไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เครียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ด ออกนะครับ เดี๋ยวก็เข้าได้

ลด o/c ลงหน่อยครับ สงสัยจะไม่ใหวนะ
                *ตอนเช้าผมก็ลองลากเครื่องตัวเองดูเล่นๆ แรมไม่ใหว อะ ได้ 3.6GHz เอง ตันแรมที่บัส 800 เซ็งๆ
                อันนี้เลยครับๆ

Comment

Working...
                X