Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมไม่รู้เปนไรคับ บูทนาน 5-10นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปัญหานี้บ่เคยเป็น ตอบบ่ได้ แต่มาช่วยดัน

Comment

อันนี้เคยเจอคือไฟไม่พอคับ ลองหา PSU มาเทสๆดูคับ

Comment

ผมก็เป็นคับ แต่กรณีของผมใช้โน๊ตบุ๊ก แต่ลงวินโดว์ใหม่ก็หมดปัญหา

Comment

ง่ายๆ ครับ
          1 แพลช bios เป็นตัวล่าสุด
          2. ถ้ายังไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ ถ้าเป็น sata แนะนำ ให้ ลงผ่าน driver sata ด้วย ถ้ายังไม่หาย ลองหา แผ่น(แท้)อื่นมาลองดู
          3. ถ้ายังไม่หาย ลองเปลี่ยน ฮาร์ดดิสลูกอื่นดู ยืมเพื่อนมาลองก็ได้ ไม่ต้องซื้อใหม่หรอก
          4. ถ้ายังไม่หาย ลองเปลี่ยนแรมดู ถอดแรมออก เอายางลบ ลบที่ขั้วทองแดง แล้วเสียบใหม่ ถ้ายังไม่หาย ก็ลอง เสียบ slot ram ช่องอื่นดุครับ
          ถ้าไม่หายอีก
          ส่งไปเช็คที่ 0 เลยครับท่าน

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยค้าบ
            ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วคับ

Comment

Working...
            X