Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ

ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจออ่ะครับที่มันมาแถมกับการ์ดจอ ลงไปแล้วเล่นมันเล่นไปแล้วค้างสักพักดับไป 3 วิ แล้วภาพก็มา แล้วก็ดับไป3วิ ภาพก็มาอีก แล้วก็ดับไปเลย (บางทีก็เป็นจอดำๆไปเลย) ไปโหลดไดร์เวอร์จากเวปมาลงเล่นได้ดี แต่พอปิดเครื่องแล้วกลับมาเล่นใหม่ เปิดมาเหมือนกับไม่ได้ลงไดร์เวอร์เลย ภาพนี่สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยอ่ะ - -" ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ ผมใช้ GIGABYTE ATI 9550 256MB 128 BIT บอร์ดใช้ Asus P5VDC-X

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
    ผมลงไดร์เวอร์การ์ดจออ่ะครับที่มันมาแถมกับการ์ดจอ ลงไปแล้วเล่นมันเล่นไปแล้วค้างสักพักดับไป 3 วิ แล้วภาพก็มา แล้วก็ดับไป3วิ ภาพก็มาอีก แล้วก็ดับไปเลย (บางทีก็เป็นจอดำๆไปเลย) ไปโหลดไดร์เวอร์จากเวปมาลงเล่นได้ดี แต่พอปิดเครื่องแล้วกลับมาเล่นใหม่ เปิดมาเหมือนกับไม่ได้ลงไดร์เวอร์เลย ภาพนี่สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยอ่ะ - -" ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ ผมใช้ GIGABYTE ATI 9550 256MB 128 BIT บอร์ดใช้ Asus P5VDC-X
    ผมก็ใช้อยู่ในตอนนี้นะครับ Asus P5VDC-X ใส่กับ สปาร์ก 6800 GS ไม่มีปัญหากับ AGP นี้ครับ
    ไม่น่าจะมีปัญหานะ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูยังครับ เอาตัวล่าสุดเลยนะ ไม่เคยใช่ ATI ด้วยดิ ใช่แต่ NVINIA

Comment

ลองไปหายืมการ์ดจอคนอื่นมาใส่ดูครับ รุ่นอาไรก็ได้ ถ้าตัวที่เอามาใหม่ไม่มีปัญหา ก็เอาการ์ดจอไปเคลมเลยครับ

Comment

Working...
      X