Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ 8600GT เจอกับ crysis DX10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ 8600GT เจอกับ crysis DX10

วีดีโอ ปรับ All verry high ครับ
    **พอดูได้แต่พอเล่นยากส์ยิ่งถ่ายวีดีโอเฟรมยิ่งล่นเลย**

http://www.youtube.com/watch?v=AF5LO5WC-yM

-----------------------------------------------------

อันนี้เป็นระดับพอเล่นได้แต่คุณภาพของกราฟฟิคไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเท่าไรครับ ยังใช้ shader 4.0 อยู่ เนื่องหน่อยแต่พอไหว
    http://www.youtube.com/watch?v=aRNG1mSL_mg

แต่ถ้าใครใช้ 8600GT รู้สึกว่า fps มันน้อยไปไม่หนุกซะใจก็ปรับ mediam หมดเลยก็ได้ครับ fps อยู่ที่ราวๆ 30 อัพ หรือ ปรับที่ high หมดก็โอเคครับภาพสวยมากเป็นshader 4.0 เหมือนกันแต่ลดความละเอียดลงหน่อย คุ้มราคาแล้วกับ VGA 4 พันกว่าบาท

รูปครับ แยกๆเอาเองอันไหน verry high all อันไหน mix

ดีสุดสำหรับเกมส์นี้คือ driver 169.01 แต่เสียอย่างโหลดมาแล้ว oc ไม่ได้ ตัวเกมส์มันส์ใช้ได้เลยภาพสวยมากๆ ต้นไม้มีล้มมีกระจุ้นกระจาย เราหลบหลังต้นไม้ หรือหลังลัง ประตูไม้ ตัวเราก็พรุนได้ครับ จะปรับ verry high ได้เฉพาะ DX10 เท่านั้นนะครับ

ปล.ผมใช้ vista64bit เล่นครับ แต่เล่นเวอชั่น 64bit ไม่ได้เจอบัค-*-
    รูปลงแค่นี้ละครับอยากเห้นอีกไปเล่นกันเองเถอะ ว่าแล้นน ก็ไป ชมวิว เอ้ยเล่นเกมส์นี้ต่อละ

อัพรูปจาก all high สวยๆคับ

ส่วนนี้รูปเปลี่ยนเทียบกับเกมส์อื่นครับ ว่าสวยต่างกันไหม เกมส์พวกนี้เป็นเกมส์ปัจจุบันที่เพิ่งอกเหมือนกันแต่ เล่นแล้ว fps เกิน 40-50 หมดคับ

Last edited by ballmakoto; 28 Oct 2007, 03:03:12.

ภาพ เยี่ยมไปเลย

Comment

แค่ภาพครับ เล่นเองสวยกว่านี้เยอะเลย รำาคาญพวกศัตรูมันไม่ค่อยจะยอมให้ชมวิว

Comment

ลองทำแบบผมได้ไหมครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=112710

ใช้ fraps benchmark แล้วดู Avg,Min,Max ว่าได้เท่าไหร และขอภาพการตั้งค่าด้วยครับ
        จะได้เป็นตัวเปรียบเทียบกับท่านอื่นแบบไม่มีข้อกังขา

Comment

ไม่ต้องเปรียบให้ขัดแย้งกันอีกหรอกครับใครมีอะไรก็เล่นไปเถอะ ยังไงตอนนี้ไม่ใช่ยุคที่จะเล่นเกมส์นี้ได้ลื่นกัน

Comment

ถึงเวลาถอย 8600 บ้างแล้ว แต่ว่า e2140 ผมจะเล่นไหวไหม T_T

Comment

ภาพสุดยอดเลยเกมส์นี้ ตัวเต็มออกเมื่อไรไม่พลาดแน่นอน

Comment

สวยดีครับ ตัวเต็มมันออกยังอ่ะครับ อยากลองเล่นบ้าง (แต่เล่นเกมส์แบบนี้ทีไรอ๊วกออกทุกที T__T)

Comment

งั้นผม Medium + High (นิดหน่อย) ก็ยังพอใหวนี้ หิหิหิ
                  พอทน งั้นรอตัวเต็มดีกว่า คงได้ไม่ต่ำกว่า 20 FPS เป็นแน่ (เพราะ o/c เต็บสูบ)

Comment

ผมว่า 8800GT ออกคงเล่นได้ดีในระดับนึงแย่ๆเลยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      งั้นผม Medium + High (นิดหน่อย) ก็ยังพอใหวนี้ หิหิหิ
                      พอทน งั้นรอตัวเต็มดีกว่า คงได้ไม่ต่ำกว่า 20 FPS เป็นแน่ (เพราะ o/c เต็บสูบ)
                      ถ้าไม่ปรับ shader high ผมกล้ารับประกันครับว่า ลื่นเป็นกอง

Comment

79 จ๊ะ มาตีกันซิ

Comment

ผมว่า cpu เนี่ยสำคัญมากเลยเกมส์นี้ core ต่ำกว่า 1.8 นิ โปรดลากขึ้นมาโดยด่วนเลยถ้าจะเล่นเกมส์นี้ ถ้า Mb ไม่แต๊บแค่ 2.4 จะลากต่อไป 3.0 แน่ๆ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                            ถ้าไม่ปรับ shader high ผมกล้ารับประกันครับว่า ลื่นเป็นกอง
                            รับแซบ ครับ ^^

Comment

สเปกผม พอไหวไหมครับที่จะปรับระดับกลาง

Comment

Working...
                              X