Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง พัดลม E6550

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง พัดลม E6550

คือผมเพิ่งไปซื้อ cpu รุ่นนี้มาวันนี้เอง พอประกอบเสร็จ เปิดเครื่องแต่พัดลมมันจะยังไม่พัด ประมาณ 2-4วินาที มันถึงจะพัดหลังจากเปิดเครื่อง ไม่ทราบว่าอาการมันปกติดีหรือป่าวครับ แต่ผมลองมองดูพัดลมมันก็พัดไม่คงที่ด้วย ผมเคยลองใช้ p.d 820 เป็น 90nm มันพัดคงที่แล้วก็ เปิดเครื่องพัดเลย รบกวนช่วยทีกลัว cpu ไหม้

ของผมก็เป็น 8iy[
    เปิดติดหมุนแล้วหยุดหมุนแลวก็ติดหมุนต่อ ยาวเลย
    ใช้มาเป็น ปี ละครับ (รู้สึว่าจะปกติ นะ)
    E6600 + DQ6 P965 REV 1.0

Comment

อ๋อครับ ผมคิดว่ามันผิดปกติ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X