Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่าของ GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ค่อยๆเรียนรู้ไปครับท่าน

GHz เป็นหน่วยวัดความเร็วในการทำงานของ CPU ครับ
    เหมือนกับที่ใช้หน่วย Km/h (กิโลเมตรต่อชั่วโมง) ที่ใช้สำหรับวัดความเร็วของรถครับ
    เดิมทีรถวิ่งได้ที่ความเร็วสูงสุด 150 Km/h แต่ถ้าเราเอามาแต่งเครื่องดีๆ ปรับนู่นนิด
    ปรับนี่หน่อย ทำให้รถนี้วิ่งได้ด้วยความเร็วสูงสุดเพิ่มมากขึ้น เช่นวิ่งได้ 190 Km/h
    นั่นก็หมายความว่า รถนี้มีประสิทธิภาพสูงขึ้นครับ (การปรับแต่งเครื่องยนต์ก็คล้าย
    กับการโอเวอร์คล็อกในคอมพิวเตอร์ครับ)
    Last edited by Radioactive; 27 Oct 2007, 22:47:45. Reason: แก้ไขคำผิด

Comment

เครื่องผม มี แค่ 1.15 GHz ควรจะ oc ซักเท่าไหร่จึงจะเสถียรอ่ะครับ
      mb ของผม ASUSTek
      model A7V880 Rev 1.xx
      chipset VIA KT880
      Southbridge VIA VT8237

Comment

Originally posted by sithnovice View Post
        เครื่องผม มี แค่ 1.15 GHz ควรจะ oc ซักเท่าไหร่จึงจะเสถียรอ่ะครับ
        mb ของผม ASUSTek
        model A7V880 Rev 1.xx
        chipset VIA KT880
        Southbridge VIA VT8237
        บอกได้คำเดียว "ต้องลอง"

Comment

ลองหาบทความในเว็บดูไปด้วยก็ดีครับ เพราะมันจะละเอียดกว่าเยอะ
          จริงๆถ้าเราใช้งานทั่วๆไป ไม่ได้เล่นหนักไรมากความเร็วเดิมๆมันก็โอเคแล้วละครับ
          เพราะมันไม่ได้ดีขึ้นมากอะไรขนาดนั้น
          มันเหมาะสำหรับ สิงห์นักซิ่งงมากก่า

Comment

Working...
          X