Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดรุ่นไหน ของ ATI เทียบได้กับ 8800GT อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดรุ่นไหน ของ ATI เทียบได้กับ 8800GT อะครับ

การ์ดรุ่นไหน ของ ATI เทียบได้กับ 8800GT อะครับ แล้วเวลาเทสนี้ ATI จะได้คะแนนเทสน้อยกว่ามากมั้ยครับใน การ์ดจอรุ่นที่ เท่าๆกันอะ

2900PRO

Comment

2900 Pro @ 2900 XT ล่ะมั้งครับ

เพราะเดิมก็ 2900 XT มาเทียบกะ 8800 GTS แล้วมันแรงกว่าหน่อยนึง

Comment

ถ้าราคาก็ 2900pro แต่ถ้าความแรง ยังเทียบไม่ได้ครับ เพราะ ดูๆแล้ว2900xt ก็ยังสู้8800gtไม่ได้ คงต้องรอรุ่นใหม่ละครับ

ป.ล.2900pro(เดิมๆ) แรงสู้ 8800gts320 ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
          2900 Pro @ 2900 XT ล่ะมั้งครับ

เพราะเดิมก็ 2900 XT มาเทียบกะ 8800 GTS แล้วมันแรงกว่าหน่อยนึง
          น่าจะใช่
          *ถ้าราคาเท่ากัน Nvidia จะแรงกว่า ATI หน่อยหนึ่ง (แรงเท่ากัน Nvidia จะถูกกว่า)

Comment

ลองดูกัลละกันนะครับว่าเที่ยบได้กะตัวไหน

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
              ถ้าราคาก็ 2900pro แต่ถ้าความแรง ยังเทียบไม่ได้ครับ เพราะ ดูๆแล้ว2900xt ก็ยังสู้8800gtไม่ได้ คงต้องรอรุ่นใหม่ละครับ

ป.ล.2900pro(เดิมๆ) แรงสู้ 8800gts320 ยังไม่ได้เลยครับ
              จากที่เล่นมาซัก อาทิตย์กว่า ผมว่า ATI benchmark สู้ไม่ได้เลย แต่เล่นเกมจริงๆ ลื่นกว่า บางเกมที่ใช้ 8800GTSเล่นแล้วหน่วงๆ พอเปลี่ยนมาเล่น 2900pro ก็หาย

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                จากที่เล่นมาซัก อาทิตย์กว่า ผมว่า ATI benchmark สู้ไม่ได้เลย แต่เล่นเกมจริงๆ ลื่นกว่า บางเกมที่ใช้ 8800GTSเล่นแล้วหน่วงๆ พอเปลี่ยนมาเล่น 2900pro ก็หาย
                ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลพิจารณาใหม่อีกแล้ว แต่ยังคงยืนยังว่าตอนนี้การ์ด ati ยังไม่มีตัวไหนเทียบ 8800gt ได้

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
                  ลองดูกัลละกันนะครับว่าเที่ยบได้กะตัวไหน

อันนี้ดีกว่า ชัดเลย - -

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post

นี่เลย การ์ด ตัวแรงสำหรับ คอ เกมส์ โดยเฉพาะ

Comment

โดยทางการตลาดแล้ว ATI วางชิพ 2900PRO ชนกับ 8800GT ครับ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                        ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลพิจารณาใหม่อีกแล้ว แต่ยังคงยืนยังว่าตอนนี้การ์ด ati ยังไม่มีตัวไหนเทียบ 8800gt ได้
                        อยู่การปรับครับ 2900xtปรับแค่4x/af16 ก็เทียบกับ8800gts aa16/af16แล้วครับ แถมภาพดูดีกว่า เรื่องการปรับaaก็ต้องยกให้ati แต่ถ้าเอาลื่นหัวแตกก็8800gts

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                          คงเป็นเพราะ Stream Proceser ที่มีถึง 320 ครับ ถึงคะแนนสู้ 8800 ไม่ได้แต่เฟรมเรตก็ตกยากในความระเอียดที่สูงกว่า การมองตลาดที่ไกลกว่า Nvidia นั่นเองในการรับมือกับ DX10
                          Last edited by IX; 28 Oct 2007, 02:03:25.

Comment

รอ HD3870 มาต่อกรต่อครับ

Comment

งั้นก็คงต้อง 1950Pro ต่อไป มันน่าจะมีการ์ดจอที่ภาพสีสวยเหมือน ATI แล้วก็ลื่นแบบ nVidia นะ ตอนแรก ผมก็ใช้ nVidia อะแหละ พอมาใช้ ATI แล้วชอบสีมันสดดี

Comment

Working...
                              X